Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าวินโดขึ้น้ "จอฟ้า" บ่อยๆนี่มันเสียที่วินโด้หรือฮาสดิสเสียครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าวินโดขึ้น้ "จอฟ้า" บ่อยๆนี่มันเสียที่วินโด้หรือฮาสดิสเสียครับ

คือฮาสดิสลุกนี้ไช้มา1ปีกว่าๆยังมีประกัน เป็นสาย ASTA2

ช่วงหลังๆมานี้มันชอบขึ้นจอฟ้าโดยไม่มีสาเหตุ

แบบว่าอยู่ดีๆก็ขึ้นพอรีสตาร์ดก็หาย บางครั้งเปิดทิ้งเฉยๆยังขึ้น

ลองลงวินโด้ไหม่พบว่าลงยากมากๆ มันฟ้องว่าหาไดร์เวอร์ฮาสดิสไม่เจอทั้งๆที่เป็นแผ่นใหม่

แต่โชคดีที่โหลดวินโด้เก้บไว้หลายตัวจึงลองไปเรือยๆ จนพบตัวที่ลงได้ เมี่อลงแล้วก็ยังไม่หาย

ลองหาวินโด้ตัวอี่นมาลองก็ยังเป็น

สรุป
    ลองลงวินโด้มาแล้ว 4 ตัว ดังนี้ ก่อนลงจะถอดทิุชิ้นออกมาเป่าและประกอบใหม่
    xp sv2 ธรรมดา
    xp ดรัก v5
    xp Truefaster v1
    xp ในแผ่นควิทpc 99

ก็เป็นอาการเดิม แบบนี้ควรส่งเครมไหมแล้วเวลาส่งเครมจะไห้บอกเขาว่ามันเป็นอะไร

เพราะถ้าเขาเอาไปเปิดลองแปปเดียวมันกจะไม่เจอปัญหา็และเขาจะไห้เครมหรือครับ

ไม่มีไครตอบหนูเลย

Comment

อาจจะเป็นไดร์เวอร์เมนบรอดก็ได้ครับ ลอง ลงไดร์เวอร์ที่ละตัวครับ แบบรวม เสียวไส้ หรือไม่ก็เกิดจาก HardWare การ์ดจอนี่ส่วนมากหน้าจอจะค้าง Ram&HDD นี่ส่วนมากจะเห็นฟ้า เมนบอรืดบวมก็เจอน้องฟ้าได้เหทือนกัน ลองขัดขั้วแรมดุ เช็คสายไฟ สายdata HDD ว่าหลวมไหม ลองดูก่อนครับ

Comment

Working...
      X