Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่องRam ครับ ขอคำตอบด่วนมาก!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรื่องRam ครับ ขอคำตอบด่วนมาก!!

คือ บอร์ด ผม รองรับ Dual Ch 800 DDRII

แต่ว่าผมใส่ 2G / 800Hz DDRII 1slot

เลยถามว่าที่เครื่องมันดับตอนเล่นเกมส์

มาจากสาเหตุนี้ไหมครับ

เพราะPSU Enermax 460W ไม่น่าจะดับ

HD 1 ตัว

8800GTS 512m

70รอบพัดลม

อุณภูมิ 50กว่าๆ

อยากถามว่าเป็นที่แรมหรือเปล่าครับ

ดันครับ ขอคำตอบที จะ ไป พันทิพย์ ละ T-T

Comment

ใส่ 1 slot ไม่มีปัญหาครับ แม้ว่าบอร์ดจะรองรับ Dual Channel ก็ตาม ปัญหาน่าจะเกิดจากสาเหตุอื่น
      ที่ดับนี่ดับเฉพาะตอนเล่นเกมส์หรือว่าโปรแกรมอื่นก็มีอาการเดียวกัน

Comment

ตอนเล่นเกมส์อย่างเดียวครับ

ขนาด ragnarok ยังดับเลยครับ -*-

Comment

ลอง memtest เผาแรมดูจิ จะได้รู้ว่าแรมมันเดี้ยง หรืออย่างอื่นเดี้ยง....

Comment

ผมใช้memtestไม่เป็นอะครับ

โหลดมา แล้วก็copyใส่แผ่น

ไม่เห็นมีexeให้run ดูเลยครับ

Comment

ใคร พอจะทราบ มั่งไหม ตอบให้หน่อยครับ

เสียเงินเสียทองอีกแล้ว

ได้ของไม่ดีมาแน่ๆเลย

Comment

ลองถอดแรมออกมาทำความสะอาดดูหรือยังครับ

ไม่ ram ก็ การ์ดจอล่ะมั้ง

ล่าสุดเมื่อวานถอดแรมเข้าๆออกๆ บู๊ตวินโดว บู๊ตnod32 เสร็จค้าง สุดท้ายถอดแรมมาเป่าฝุ่นslotหายเลย - -

Comment

ล่าสุดผมใช้ memtest แล้วเครื่องก็ดับครับ

ฟันธงทีเป็นที่อะไร

Comment

ดับนี่มีหลายสาเหตุ ไฟเข้าเลี้ยงไม่สะดวกก็ดับได้ คือปลั๊กหลวม ผมเคยเป็นเปลี่ยนปลั๊กก็ปกติ

Comment

Working...
                    X