Announcement

Collapse
No announcement yet.

GF 9600GT แบบบ้านๆประสาคนงบน้อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• GF 9600GT แบบบ้านๆประสาคนงบน้อย

ท่านประสบปัญหาหรือไม่กับการซื้อการ์ดจอใหม่ แล้ว PSU ไม่พอเปิดเครื่องไม่ติด
    เราขอเสนอของเก่าๆ

PSU Watt ละบาท(380บาท 450W) คราวนี้เราจะมาดูกันว่าเปิดติดมั้ย

เข้า vista มาแว้ว
    run 3D Mark 06 กันก่อนเลย จะเริ่มละนะดับไม่ดับไม่รู้แว้ว

ไม่ดับแฮะอยู่จนสุด run ไปๆซื้อของที่ 7-11 กลับมาก็ไม่ดับ

เกมๆเล่นเกมดิ เล่นก็ได้ฟระเอาของโหดหน่อย
    Crysis1.1 all high DX10 รู้สึก FPS บน XP เยอะกว่าบานเลย ส่วน FPS มันเป็นช่องดำๆผมก็สงสัยเหมือนกันว่าทำไมเกมอื่นไม่เห็นจะเป็นเป็นกับเกมนี้อย่างเดียว

สรุป PSU Watt ละ บาท เอา GF 9600GT อยู่นะครับเปิดมา 2-3ชม.แว้ว
    System ที่ใช้ ทดสอบ
    E4400 @2.82 GHz ASUS P5K SE Corsair XMS 2 1GBx2 @902 MHz
    Dtech PSU 450W เทียม วัตต์ละบาท WD SATA2 320GB
    ASUS DVD-RW & Lite on Combo
    XFX GF9600GT 512MB Core/mem: 650/1800 Ref VGA
    พัดลมเคส 3ตัว เพราะหาหัวต่อแยกไม่ได้เหอๆ
    ถ้า system ท่านประมาณนี้คงไม่ต้องกังวลใจเรื่อง PSU นะครับ
    ขอตัวไปเล่น PES 2008 ล่ม แมนยูก่อนเหอๆ
    ปล.ตอนโพสต์ก็วัตต์ละบาทนะครับ

งืมๆๆ

แต่มะวานดัน Sempron 2800+ ไปจนถึง 2.0 Ghz กว่า พอดันไป 2.5 บุ๊ตไม่ขึ้นเลย

ต้องเคลียไบออส

Comment

supply ตัวนี้แค่ 8600gt ยังเอาไม่อยู่เลยครับ
      2-3 ชมยังไม่เป็นไร รอดูสัก 2-3 เดือนละกันครับ

Comment

Originally posted by varute1234 View Post
        supply ตัวนี้แค่ 8600gt ยังเอาไม่อยู่เลยครับ
        2-3 ชมยังไม่เป็นไร รอดูสัก 2-3 เดือนละกันครับ
        หุๆผมใช้กับ 7950GT มาร่วมๆ 4-5เดือนแว้วครับ (แดกไฟยิ่งกว่า 8600GT อีก) สำหรับ supply ตัวนี้
        ปล.ถ้ามีเงินก็แนะนำ Watt แท้ครับอันนี้เอาไว้ใช้ตอนเก็บตังซื้อ watt แท้ครับ
        Enermax ตัวละ 2600 ค่าตัวนี่สอย GF 7300GT เพิ่มได้อีกตัวด้วยซ้ำ
        Last edited by Khow; 6 Mar 2008, 10:43:10.

Comment

เยี่ยมเลยครับ

Comment

ใหม่ๆก็น่าจะใช้ได้อ่ะครับ พอผ่านไปปีนึง ผมว่ามันจะจ่ายไฟได้น้อยลงนะ อย่าใช้นานนะครับ เป็นห่วง เดี๋ยวแต๊บ

Comment

แล้วอย่างผมแค่ 420เทียม จะไหวมั้ยน้อ เหมือนกันเกือบหมดแต่HDD 2ลูก แต่ไม่ลากอะไรเลย

Comment

แล้วถ้า 350W เต็ม จะไหวไหมหนอ

Comment

wallpaper ใช่ย่อยเลยนะ

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
                    wallpaper ใช่ย่อยเลยนะ
                    หนุ่มโสดก็งี้แหละครับ เป็นรูปสาวๆถ้าเป็นรูป ผู้ชายเบ่งกล้ามเนี่ยแย่เลย
                    ปัจจุบันใช้ PSU Delux 500W ครับซื้อมาไม่กี่เดือนนี่เองแต่เอาฝากไว้เครื่องน้องตอนจับยัดเครื่องครับ

Comment

ผมล่อไปซะ 600 W ครับ ร้านบอกกลัวมะพอ 5 5+

แลกกะเคสไม่สวยตัวนึง

Comment

Working...
                      X