Announcement

Collapse
No announcement yet.

HDD Western ABYS ถ้าเปิด ปิด บ่อยจะเสียเร็ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HDD Western ABYS ถ้าเปิด ปิด บ่อยจะเสียเร็ว

กำลังจะชื้อ คนขายถามว่าเปิด ปิด บ่อยไหม ผมบอก 5-6รอบ ต่อวัน คนขายบอกมันจะเสียเร็ว
    มันเสียเร็วจิงปะครับ แล้วเอามา เรด เร็วมากไหม

เคคยอ่านเจอเขาบอกว่าเปิดปิดบ่อยไม่ไม่มีผลครับ

Comment

320ABYS ใช้อยู่ ไม่มีปัญหานะ แต่S/n ไม่โชร์ใน HD Tune แต่Lavalys โชร์

Comment

เปิดปิดบ่อยนี่หมายความว่าไงครับ ไม่ได้สั่งชัตดาว์นคือกดปุ่มเครื่องปิดเลย หรือ สั่งชัตดาว์น ครับ

Comment

คงไม่เสียเร็วหรอกครับ ตัวที่ผมใช้เปิดปิดเป็นหลักร้อยครั้ง ยังอยุ่ดีเลยครับ

Comment

Originally posted by kingmax View Post
            เปิดปิดบ่อยนี่หมายความว่าไงครับ ไม่ได้สั่งชัตดาว์นคือกดปุ่มเครื่องปิดเลย หรือ สั่งชัตดาว์น ครับ

สั่งชัตดาว์น เลยอะครับ

Comment

ขุดๆ มี ความคิดเห็นอีกไม้

Comment

ไม่จริง

Comment

ไม่เกี่ยวครับ ยกเว้นไฟกระชากหรือปิดกระทันหันขณะทำงาน นั้นแหละจะทำให้เสีย

เพราะมันจะมีเทคโนโลยี่เก็บหัวอ่านเมื่อไม่มีไฟมาเลี้ยง ในกรณีปกติ

Comment

Originally posted by golf252 View Post
                    ไม่จริง
                    ท่าน Golf น้องในลายเซ็นท่านชื่ออะไรอะ ผมเคยถามไปทีแล้ว แต่หากระท้ไม่เจอ

แล้วน้องเค้ามีผลงานในหนังชมพูป่าว

Comment

Originally posted by ganjamaxx View Post
                      สั่งชัตดาว์น เลยอะครับ
                      สั่งชัตดาว์น ไม่มีผลเสียครับ แต่ถ้าปิดเครื่องแล้วกดสวิตส์ปิดเครื่องเองโดยไม่สั่งชัดดาว์น หรือไฟดับ กระชากบ่อยๆ อันนั้นจะส่งผลกระทบครับ

Comment

ไม่มีในหนังชมพูครับ ชื่อน้อง Leah Dizon ครับ

Comment

เสียเร็ว เสียช้า มันขึ้นอยู่กับความซวยส่วนบุคคลคับ

Comment

Originally posted by SantaCruz View Post
                            เสียเร็ว เสียช้า มันขึ้นอยู่กับความซวยส่วนบุคคลคับ
                            5555+ อันนี้มีส่วนอย่างมาก
                            อันที่จริงเป็นห่วงเรื่องไฟกระชากจะดีกว่านะคับ

Comment

Working...
                            X