Announcement

Collapse
No announcement yet.

คอมเม้น "สเปค" ทีครับ จะซื้อแล้ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คอมเม้น "สเปค" ทีครับ จะซื้อแล้ว

AMD X2 4200+ 2280.-DO
    Asrock NF6P-VSTA 1630.- 1610
    kington หรือ Apacer 2GB/800 X2 2900
    7300GTMax (TD,DDR3) SPARK 1850.-
    HDD WD 320GB/16MB 2680.- ประกัน SYNNEX
    Lite-On (DH-20A-รุ่้นนี้นะ 4H07C) 980
    Case+Delux450W DLP-38A 500+750

รบกวนคอมเม้นทีนะครับ

สเปคเป็นไงบ้างครับ ผมนำมาใช้ตัดต่อหนัง เล่น After Effects Sony vegas
    แรมยี่ห้อไหนดีครับ ขนาดของแรมหรือว่าสูงเกินไป
    ผมเห็นว่าแรมมันสมัยนี้ถูกดีครับ เลย เล่นอัด 4GB

DO ยังพอหาได้อยู่มั๊ยครับ จะไปซื้อที่เซียร์

*ps* สเปคเดิมๆ อย่างนี้ สามารถ OZ ได้มั๊ยครับ ดีกว่าปล่อยไว้เฉยๆ
    ขอสูตรหน่อยได้มั๊ยครับ เป็นแนวทางอ่าครับ

ถ้างบประมาณนี้ ก็ลงตัวครับ แรม DDR667 ก็ได้ครับ

ตอนนี้ซื้อ D0 กันส่วนมากครับ เพราะ มี แต่ D0 ให้ซื้อครับ

Comment

ขอถามอะไรเพิ่มนะครับ
      ผมจะ เซฟเงินซื้อแรม ให้แรมเหลือ 2 GB

มันจะเพียงพอมั๊ยครับ เพราะผมเอามาเล่นโปรแกรม ตัดต่อ พวกทำเอฟเฟค After Effects

แล้ว 800 กับ 667 ไม่ต่างกันเหรอครับ

ขอบคุณมากครับ
      Last edited by lDuke; 6 Mar 2008, 22:07:09.

Comment

ตัดต่อวิดีโอไม่หาบอร์ดที่มันมี firewire หละครับ
        asrock คงจะocไ้ด้ไม่มันส์เท่าไหร่ดอกนะ
        ็HDD ถ้าจะเอามาตัดต่อวิดีโออย่าใ้ห้ความจุมันต่ำกว่านี้นะสูงกว่านี้ได้ยิ่งดี
        แรม2กิกก็เพียงพอแล้วครับ เพราะวินโดว์XPเห็นแรมแค่ 2กิกกว่าๆเกือบ3
        เว้นแต่ว่าคุณจะลงวินโดว์64บิต แต่จะหาโปรแกรมทำงานที่มันsupportได้หรือป่าวแค่นั้นแหละ

Comment

ไม่มีปัญหาครับ แรงแรมชิพ ดีๆหน่อย ASROCK วิ่งได้ไม่ธรรมดาแน่กับ DO

Comment

จัดไปครับ ram เอา 667*2GB ก็ได้มั้งครับ แล้วลากนิสหน่อยก็ได้ 800 แล้ว save ตังไปหน่อย

Comment

firewire ผมมีการด์ต่างหากเลยครับ (จากเครื่องเก่า)

ผมเริ่มสับสนครับ ตกลง 2GB เพียงพอ

ผมคิดว่า เอา 1GB X2(667) หรือ 2GB (667) ตัวเดียวไปเลยครับ

ขอบคุณสำหรับทุกๆคอมเม้นครับผม

Comment

Originally posted by lDuke View Post
                firewire ผมมีการด์ต่างหากเลยครับ (จากเครื่องเก่า)

ผมเริ่มสับสนครับ ตกลง 2GB เพียงพอ

ผมคิดว่า เอา 1GB X2(667) หรือ 2GB (667) ตัวเดียวไปเลยครับ

ถ้าจำไม่ผิด 2 GB ตัวเดียวจะแพงกว่า 1GB 2ตัวคับ

Comment

Originally posted by lDuke View Post

ขึ้นอยู่กะเมนบอร์ดด้วยครับว่าเป็นแบบ Dual Channel หรือ Single Channel

Comment

Dual Channel คืออะไรครับ <<คือมีช่องให้ใส่ ram 2 ช่องใช่ป่าว
                    Single Channel คืออะไรครับ << คือช่องให้ใส่ ram 1 ช่องใช่มั้ยครับ

ที่ผมพิมพ์ไปถูกมั้ยครับถ้าถูกไม่ถูกบอกด้วยครับ

Comment

Originally posted by nongnis View Post
                      Dual Channel คืออะไรครับ <<คือมีช่องให้ใส่ ram 2 ช่องใช่ป่าว
                      Single Channel คืออะไรครับ << คือช่องให้ใส่ ram 1 ช่องใช่มั้ยครับ

ที่ผมพิมพ์ไปถูกมั้ยครับถ้าถูกไม่ถูกบอกด้วยครับ
                      ไม่ใช่นะคับดูอัลก็คืมใส่ทีละคู่อ่ะคับจะได้ความเร็วคูณสอง เช่น1GB 2ตัวจะเร็วกว่า2GB 1ตัวนะคับ
                      แต่บอร์ดต้องซับพอร์ตด้วย

Comment

ออครับขอบคุณครับ

Comment

จัดไป ซื้อแล้วเอามาโชว์ด้วย

Comment

Working...
                          X