Announcement

Collapse
No announcement yet.

Sempron 65 ร้อนไปมั้ยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Sempron 65 ร้อนไปมั้ยคับ

คือผมเปิดเครื่องได้เเค่ 20 นาที CPU มันก็ขึ้นไป 65 องศาเเร้วอ่ะคับ แล้วเครื่องก็ชอบค้างด้วยคับ
    มีวิธีแก้ไข ยังคับ ท่านผู้รู้ช่วยที T T

ลองตรวจสอบซิ้งกะพัดลมดูก่อนครับ ซิลิโคนมีไหมเอ่ย

Comment

notebook รุ่นเก่าอ่ะคับ ไม่ใช่ตั้งโต๊ะ

Comment

ของผมก็เป็นครับ athlon2200+ barton ร้อนมากๆเลยครับ คิดว่าร้อนกว่าท่านด้วย เอามือไปอังลมที่มันเป่าออกตอน fulload ร้อนจี๋เลยครับ แต่เครื่องผมไม่ค้างน่ะครับ

Comment

เปิดฝามาเป่าฝุ่นทำความสะอาดดีกว่าอ่ะครับ

Comment

ผมลาก Sempron กะ M2N-E ไป 3.0 GHz ซิงค์เดิม ยังไม่ร้อนเท่านี้เลยลองถอด CPU มาทาซิลโคนใหม่ครับ

Comment

Originally posted by visionnet View Post
              ผมลาก Sempron กะ M2N-E ไป 3.0 GHz ซิงค์เดิม ยังไม่ร้อนเท่านี้เลยลองถอด CPU มาทาซิลโคนใหม่ครับ
              ในโน๊ตบุคครับท่าน

Comment

Originally posted by kingmax View Post
                ในโน๊ตบุคครับท่าน

Comment

Working...
                X