Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีแรม 2G เอาออก1G จาเป็นไรไม่ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมว่าเปลี่ยน Mainboard ดีกว่า

P5W DH ขาย แล้วเปลี่ยนไปใช้ Giga บ๊วย ดีกว่า ถูกกว่า แรงกว่า

Comment

เมื่อคืนลอง ถอด ออก 1g แล้วเล่น Queak 4 แล้วเวลาเข้าประตูแล้วกระตุกอะ ครับ งง เลย พอใส่ 2G ไม่กราตุก อะ งับ ถ้าเอา 512*2 มาใส่ ให้วิ่ง dual มันจะไม่กระตุกหรือ ป่าว ครับ ไม่แน่ใจอะ เพราะถอด 1G ออก มันวิ่งเป็น single งับ

Comment

เป็นผมจะคงไว้ที่2กิ๊กครับคือ1กิ๊กทำดูอัลมี2แผง เนื่องจากได้ทั้งแบนวิทย์และความจุครับ
        เคยมีประสบการณ์โดยตรงจากการลงเกมส์ครับเกมส์อะไรจำบ่ได้ คือตอนนั้นผมใช้ดูร่อนกับแรมแค่128เมกครับใช้การ์ดจอเป็นmx400ครับตอนแรกผมคิดว่าการ์ดมันไม่สนับสนุนdx9เลยถอย9550ddr2เพื่อหวังจะเล่นเกมส์นี้และเกมส์อื่นๆด้วยแต่ก็ยังเล่นไม่ได้ผมเลยเปลี่ยนเป็นแรมแผงละ512แผงเดียวครับก็กลับมาเล่นได้ครับและพอลองเปลี่ยนกลับไปเป็นการ์ดตัวเดิมก็เล่นได้ลื่นเหมือนการ์ดใหม่ไม่มีกระตุกครับผม สรุปคือเกมส์มันไม่ลองรับที่ความจุดังกล่าวน่ะครับ

ผมเลยคิดว่าความจุนั้นมาก่อนครับต่อให้แรมเทพแรงแค่ไหนถ้าความจุไม่ถึงก็เปล่าประโยชน์ครับควรจะเน้นความจุไว้ก่อนน่ะครับ ส่วนที่รองรับการโอเวอร์คล็อกก็ไว้เป็นรองครับอีกอย่างมันรองรับเกมส์ใหม่ๆที่ต้องการการบริโภคแรมสูงๆด้วยครับรวมถึงวินโดว์วิสต้าด้วยครับการใช้งานก็จะลื่นหากต้องเจอกับโปรแกรมต่างๆหนักๆครับ

Comment

Originally posted by ผู้มาเยือน .... View Post
          ผมว่าเปลี่ยน Mainboard ดีกว่า

P5W DH ขาย แล้วเปลี่ยนไปใช้ Giga บ๊วย ดีกว่า ถูกกว่า แรงกว่า
          Gigaบ๊วย ตัวไหนครับที่แรงกว่า P5W

ถ้าเอาตัว965มา มันไม่แรงไปกว่าP5Wหรอกครับที่สัญญาณนาฬิกาเดียวกัน เพราะmemory bw แพ้ลุ่ย

Comment

Originally posted by cartoonmeww View Post
            เมื่อคืนลอง ถอด ออก 1g แล้วเล่น Queak 4 แล้วเวลาเข้าประตูแล้วกระตุกอะ ครับ งง เลย พอใส่ 2G ไม่กราตุก อะ งับ ถ้าเอา 512*2 มาใส่ ให้วิ่ง dual มันจะไม่กระตุกหรือ ป่าว ครับ ไม่แน่ใจอะ เพราะถอด 1G ออก มันวิ่งเป็น single งับ
            อย่าถอดออกเลยครับ ใช้1GB*2 ต่อไปเถอะดีแล้ว แรม1GBน้อยไปสำหรับเล่นเกมนะครับ

Edit : รูปด้านล่างนี่ Company of Heroes เล่นที่ 1280*1024 ทุกอย่างสุด กินแรม 1.35GB ใครยังจะว่าแรม 2GB ไม่จำเป็นอีกมั๊ยครับ
            Last edited by Deschutes; 30 Nov 2006, 14:39:27.

Comment

2G ย่อมดีกว่าอยู่แล้ว...
              แต่ผมใช้ 512*2 ก็ลื่นดีนะ ทำได้ทุกอย่าง เล่นได้ทุกเกม

E4 3.0E
              GIGABYTE GA8IPE1000-G
              HYNIC 512*2
              GALEXY 6600GT

Comment

ของผมนะ g skill nz pc4000 ลองถอดออกเหมือนกัน เครื่องเปิดไม่ได้ ขนาดใส่เป็นซิงเกิลยังไม่ติดเลยต้องต่อดูออลอย่างเดียว

Comment

512 * 2 ดีๆๆๆ

Comment

1 กิกกำลังดี 55+ เพราะว่าไม่มรตังแล้ววว

Comment

คุณถอดขายก็แล้วแต่คุณเลยคับ

อย่างว่ารับได้ไหม แต่การ์ดจอ 7900GS เล่นเกมผมว่าความละเอียดของภาพคงสูง
                      ถ้าความละเอียดของภาพสูงจะใช้แรมสูงตามไปด้วยคับ พูดจิงๆนะ

Comment

1GB ผมคิดว่าเยอะพอสมควรเลยล่ะครับ การทำงานที่จะทำให้แรมหมด ต้อ
                        ใช้งานโหดจริงๆครับ ซึ้งถ้าปกติเหลือเฟือแล้วล่ะครับ

Comment

Working...
                        X