Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหา sound card Xfi music

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหา sound card Xfi music

ผมได้ xfi music มาเมื่อวานครับ ติดตั้งลงไดร์เวอร์เสร็จ ใช้ได้ปรกติ
    แต่รู้สึกได้ว่าเครื่องช้าลงมาก ผมลงไดร์เวอร์แบบ full ครับ
    เครื่องผม Q6600 , X38DS5, 4 gb 1066mhz ค่อนข้างตกใจที่มันช้าลงเยอะ
    และเวลา shutdown มีการเตื่อนมามีปัฯหา file .dll ด้วย

ไม่ทราบเป็นเพราะอะไรครับ เห้นบอกให้ลงไดร์เวอร์โปรแกรมเท่าที่จำเป็นโดยไมลงแบบ full
    ไม่ใครมีคำแนะนำไหมครับ
    Last edited by knight15955; 6 Mar 2008, 15:14:20.

ลองหา driver ตัวใหม่ๆจาก web creative มันสิครับ
    เผื่อจะดีขึ้น
    เลือกให้ตรง os ของเราที่ใช้อยู่ด้วยคับ

Comment

มันช้าลงขนาดนั้นเลยเหรอครับ -"- ชักเริ่มหวั่นๆแล้วนะเนี่ย ยิ่งเป็นพวกเล่นเกมแบบบ้าพลังอยู่ด้วย

ถ้างั้นเข้าเวบ creative เลยครับ http://asia.creative.com/support/downloads/ เลือกรุ่นเลือก OS แล้วก็โหลด driver เองเลยครับ (ของผม vista x64 ... driver 50mb ใหญ่มากๆ)

Comment

มันเป็นเพราะว่าลงโปรแกรมของมันเยอะงัย ถึงเราจะไม่ได้ใช้มันก็บูทขึ้นมากับเครื่องกินหน่วยความจำ ของผมลงหมดแบบ Full เลยแต่ Config ออกหมด หุหุ มันเลยไม่บูทมากับเครื่องทำให้ไม่กินหน่วยความจำ แล้วก็เล่นได้เหมือนเดิมแบบไม่ดึงเครื่องด้วย เครื่องผม P4 2.4 478 ยังไวเลย เปิดเพลงแล้วก็เล่น Need for Speed Carbon ยังไม่กระตุกเลย
        Last edited by DDP; 6 Mar 2008, 15:57:18.

Comment

คามท่าน DDP ครับ
          ของผมลงครบเหมือนกันครับ

Comment

อ่อ สรุปว่า ลงให้ครบ แต่อย่าให้มันโหลดตอน startup ใช่มั้ยครับ เครื่องที่บ้านที่เป็น vista ยังไม่เคย msconfig ซะด้วยสิ เหอะๆ

Comment

สงสัยรับมาจากเจ้าเดียวกับผมเเน่ๆเลย

ขอถามเเทรกนิดนึงนะคับ

ของผมเวลาดูหนัง5.1ออกครบทุกตัว

เเต่เวลาฟังเพลง ออกเเค่ ซ้าย ขาว เเล้วก็ ซับ

นอกนั้นเสียงไม่ออก ต้องเซ็ทยังไงหรอคับ รบกวนนิดนึง

Comment

Originally posted by Devilbatscafe View Post
                สงสัยรับมาจากเจ้าเดียวกับผมเเน่ๆเลย

ขอถามเเทรกนิดนึงนะคับ

ของผมเวลาดูหนัง5.1ออกครบทุกตัว

เเต่เวลาฟังเพลง ออกเเค่ ซ้าย ขาว เเล้วก็ ซับ

นอกนั้นเสียงไม่ออก ต้องเซ็ทยังไงหรอคับ รบกวนนิดนึง
                ฟังเพลงออกแค่ 2 คู่หน้าก็พอแล้วครับ ไม่งั้นตีกันมั่ว
                ถ้าอยากให้ออกครบทุกตัวก็ไปเปิด 3D surround คับ

Comment

ใช้ของ XP หรือ Vista อ่ะท่าน

Comment

ต้องไปอัพเดท Driver ด้วยครับ ของที่มันให้มาในแผ่นมันยังมีบัคอยู่ครับ

Comment

ขอบคุณมากครับแก้ได้แล้นนน
                      ใช้ msconfig ครับเร็วลื่นเหมือนเดิม
                      แต่เด่วจะกลับไปอัฟ driver อีกที

Comment

*0* ยินดีด้วยครับ คุณลูกค้า

Comment

รู้สึกว่าถ้าไม่มี front ห้ามลง soundfront กับอะไรซักอย่างอีกอันนี่แหละ ไม่งั้นเครื่องจะอืด

Comment

ถ้าจะให้ออกครบ ก็ใช้ foobar2000 แล้วก็ใส่ปลั๊กอินมันซะ

Comment

Originally posted by Bozonaa View Post
                              รู้สึกว่าถ้าไม่มี front ห้ามลง soundfront กับอะไรซักอย่างอีกอันนี่แหละ ไม่งั้นเครื่องจะอืด
                              ผมว่า SoundFont ไม่น่าจะเกี่ยวนะครับ ถึงไม่มี Front ก็ใช้ SoundFont ได้ มันคนละตัวกันครับ

Comment

Working...
                              X