Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบว่า ASUS M2A-VM HDMI ต่อTV

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบว่า ASUS M2A-VM HDMI ต่อTV

http://www.overclockzone.com/spin9/r...s/m2a-vm_hdmi/

ต่อด้วยสาย RCA สัญญานภาพ ออกทีวีได้เลยไหมครับ แล้วสามารถเซ็ตเป็น 2 จอได้ไหมครับ คือคอมผมใช้แบบ VGA และทีวีผมใช้ AV ครับ

สนใจรุ่นนี้เพราะไม่ต้องซื้อการ์ดจอครับ และอยากออกทีวีได้ด้วยสาย RCA ก็พอ
    หรือจะออกเป็น S- VIDEO ก็ได้

คือว่าผมอยากทราบว่า บอร์ดรุ่นนี้ มีช่องต่อ S VIDEO หรือเปล่าครับ และช่องต่อสัญญานแบบ AV

HDMI/S/AV/SPDIF

จากรูปนี้มันมีช่อง HDMI ถัดมาใช่ S VIDEO หรือเปล่าครับ และไอ้ช่องสีเหลือง นั้น ใช่ช่องสัญญาน AV หรือเปล่า อีกช่อง SPDIF คือสัญญานเสียงดิจิตอลใช่ไหม
    Last edited by artgallery; 6 Mar 2008, 16:07:19.

คือทีวีที่บ้านไม่มี COMPONENT ครับ

อยากทราบว่ารูกลมดำ นี้เป็น S -VIDEO หรือเปล่าครับ ถ้าใช้จะได้ไปซื้อสายที่มีห้ว S -VIDEO ไปเป็น RCA (สีเหลือง)

แต่ถ้าบอร์ดรุ่นนี้มีช่องสัญญานแบบ AV จะดีมากเลยครับ เพราะว่าต่อกับทีวีผ่านสาย RCA (สีเหลือง) ได้ทันที

Comment

set 2 จอได้ครับผม จะต่อผ่าน RCA หรือ S-video ก็ตามชอบครับ
      รูกลมๆน่าจะเป็นรู HDTV หน่ะครับ ต่อได้ทั้งสาย S-video และ component 3 สีเลย

Comment

ขอบคุณมากครับ

Comment

Working...
        X