Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเรื่องการติดเน็ทหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเรื่องการติดเน็ทหน่อย

ถ้าผมจะติดเน็ต ช่างเขาจะต้องติดตั้งอะไรบ้าง แล้วเราต้องเตรียมอะไรหรือป่าว
    แล้วต้องมีเครืองโทรศัพท์บ้านด้วยปล่าว
    แล้วขอค่าเปิดบริการพร้อมติดตั้งเท่าไร

แถวบ้านมีแค่ TOT กับ TT&T เท่านั้นเอง

ขอถามแค่นี้ก่อนน่ะครับ มีอีกเยอะ

ถ้าจะติด ADSL เราต้องรู้ว่า บ้านเราอยู่***งจากชุมสายเท่าไหร่ ถ้าไกลมากก็ติดไม่ได้ครับ

แต่ถ้าติดได้ เรื่องเครื่องโทรศัพท์ไม่จำเป็นครับ แต่ถ้าจะติดโทรศัพท์ต้องมี Spliter กรองสัญญาณ Internet ออกจากสัญญาณโทรศัพท์ครับ

Comment

ถามด้วยครับ
      บ้านผมมีโทรศัพของบ้าน TOT และใช้เล่นเน็ตที่ความเร็ว 56 kb/s ซึ้งช้ามากๆ ผมต้องทำไงที่จะติดเน็ตแบบ hi-speed

Comment

Originally posted by ARM sk View Post
        ถามด้วยครับ
        บ้านผมมีโทรศัพของบ้าน TOT และใช้เล่นเน็ตที่ความเร็ว 56 kb/s ซึ้งช้ามากๆ ผมต้องทำไงที่จะติดเน็ตแบบ hi-speed
        ติดต่อที่ศูนย์บริการTOTไงครับ เลือกจะเอาแรงแค่ใหน ราคาก็ตามลำดับ
        แล้วก็ใช้สายเดิมนั่นแหละครับ แล้วเขาจะให้เร้าเตอร์มาเสียบ(จะให้เขามาติดให้ก็ได้แล้วแต่เน้อ)

Comment

Originally posted by tanawat30 View Post
          ถ้าจะติด ADSL เราต้องรู้ว่า บ้านเราอยู่***งจากชุมสายเท่าไหร่ ถ้าไกลมากก็ติดไม่ได้ครับ
          แต่ถ้าติดได้ เรื่องเครื่องโทรศัพท์ไม่จำเป็นครับ แต่ถ้าจะติดโทรศัพท์ต้องมี Spliter กรองสัญญาณ Internet ออกจากสัญญาณโทรศัพท์ครับ
          ขอบคุณครับทำให้หายสงสัยไปเรื่องหนึ่ง

Comment

Working...
          X