Announcement

Collapse
No announcement yet.

ฟันธง ให้ชัดๆไปเลยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ฟันธง ให้ชัดๆไปเลยคับ

Cpu AMD2 (940) X2 Athlon 5000+ ตัวนี้

ใช้คู่กับ M/B ตัวไหนดี

อ่านมาหลายกระทู้ เห็น แนะนำ Asrock ALiveNF6G,ALiveNF7G,MSI,Abi

ถ้าผมจะซื้อมาใช้ โดยที่ไม่ OC เลย กะจะใช้ไปอีกสัก 4 - 5 ปี

ฟันธงกันชัดๆ ไปเลยครับ ว่าตัวไหนดี ในงบประมาณ ไม่เกิน 3500 วัดกัน บาท : บาท

ถ้าไม่คล๊อกเลยนะครับ เอาตัวไหนก็ได้อ่ะครับ

แต่ราคาไม่เกิน 3500 ผมชอบ ABIT AX78 มากสุดอ่ะครับ ทั้งเนื้องานและความสดของรุ่น ถ้าตอนหลังคิดจะลากโหดๆยังสบายเลยครับ

Comment

ถ้าไม่ OC เลย ตัวไหนก็คงเหมือนๆกันหมดเเหละมั๊งครับ ชอบหน้าตาเเบบไหนก็สอยเลย

Comment

ว่าเเต่ว่า 5000+ ของท่าน BE รึป่าว?
        ถ้า BE เเล้วจะไม่ clock ซะหน่อยหรอ อิอิ

Comment

AsRock NF7 ครับ เงินที่เหลือก็ไปซื้อ Ram เพิ่ม หรือ PSU ดีๆก็ได้ หรือไม่ก็ heatsink สำหรับ chipset ก็ได้

Comment

ASROCK 1700 เอาเงินที่เหลือ ไปซื้ออย่างอื่นดีกว่าครับ

Comment

ถ้าเป็น Asrock ผมขอเป็น ALiveNF7G Systembus มากกว่าALiveNF6P 1000 จะดีมั๊ยครับ

หรือว่า มันไม่แตกต่างกันมาก

Comment

Originally posted by FoOun View Post
                ถ้าเป็น Asrock ผมขอเป็น ALiveNF7G Systembus มากกว่าALiveNF6P 1000 จะดีมั๊ยครับ

หรือว่า มันไม่แตกต่างกันมาก
                มากกว่าเท่าไรครับ

Comment

ALiveNF6P Systembus 1000
                  ALiveNF7G Systembus 2000

ครับ

Comment

แนะนำ Gigabyte MA770-DS3 ( FSB 2000 ) ผมใช้อยู่ดีสุดๆ

เหตุผลที่แนะนำ

1. สามารถอัพเกรดไปได้ถึง Phenom ( AM2+ ) เผื่อไว้อนาคตได้

2. รับรอง DDR II ถึงบัส 1066

3. บอร์ดเป็น All-Solid แล้ว หมดปัญหาเรื่อง C บวม ( ทนสุดๆ )

4. รองรับ PCI-E ถึง 2.0

5. รองรับฮาร์ดดิสที่ความเร็ว 3.0

ราคา 3,310 บาท มีเงินเหลือไว้กินขนมนิดหน่อย

Review http://www.overclockzone.com/Lightro...DS3/index.html
                    Last edited by Zeed_R; 7 Mar 2008, 00:36:17.

Comment

Originally posted by Zeed_R View Post
                      แนะนำ Gigabyte MA770-DS3 ( FSB 2000 ) ผมใช้อยู่ดีสุดๆ

เหตุผลที่แนะนำ

1. สามารถอัพเกรดไปได้ถึง Phenom ( AM2+ ) เผื่อไว้อนาคตได้

2. รับรอง DDR II ถึงบัส 1066

3. บอร์ดเป็น All-Solid แล้ว หมดปัญหาเรื่อง C บวม ( ทนสุดๆ )

4. รองรับ PCI-E ถึง 2.0

5. รองรับฮาร์ดดิสที่ความเร็ว 3.0

ราคา 3,310 บาท มีเงินเหลือไว้กินขนมนิดหน่อย

Review http://www.overclockzone.com/Lightro...DS3/index.html
                      ขอถามหน่อยท่าน บอร์ดตัวนี้เล่นแรม DDR1066 ที่ต้องใช้ไฟ 2.2~2.3 ไหวมั๊ยอ่ะครับ เพราะแรม บัส 1066 หลายๆรุ่นหลายๆยี่ห้อที่ขายในบ้านเรามันต้องใช้ไฟเลี้ยงสูงอ่ะครับ

พอดีเล่นนอนเล่น PDA ขี้เกลียดอ่านรีวิว

Comment

Gigabyte MA770-DS3 ( FSB 2000 )

น่าสนๆ นะครับ ใครมีข้อมูลอะไรอีกมั้งครับ

ราคามันต่างกับ ALive NF7G อยู่ 1000 กว่าบาท

Comment

Originally posted by kirk View Post
                          ถ้าไม่คล๊อกเลยนะครับ เอาตัวไหนก็ได้อ่ะครับ

แต่ราคาไม่เกิน 3500 ผมชอบ ABIT AX78 มากสุดอ่ะครับ ทั้งเนื้องานและความสดของรุ่น ถ้าตอนหลังคิดจะลากโหดๆยังสบายเลยครับ
                          เชียร์ด้วยคน เพราะเห็นว่าจะใช้นาน และไม่ oc
                          มันมี crossfire ให้ด้วย เผื่อจะขยับขยายในอนาคต
                          และจะบอกว่า เพิ่งไปรื้อคอมโบราณที่บ้านมาดู
                          ABIT BE6 กับ Celeron 400Mhz ยังวิ่งเนี๊ยบอยู่เลย 555+

Comment

Originally posted by FoOun View Post
                            ALiveNF6P Systembus 1000
                            ALiveNF7G Systembus 2000

ครับ
                            ไม่เท่ากันหรอกเหรอครับ
                            Attached Files

Comment

AX78 ด้วยคน คุ้มราคาที่สุดแล้ว มีฮีทไปท์ ใส่การ์ดจอได้ 2 อัน ครอสไฟร์ก็ได้ ต่อฮาร์ดดิส 3.0G SATA2 ได้ เอาไปลากคล๊อกได้อีกกระจาย ที่เล่นอยู่ได้ 3.2 กิ๊ก สบายๆ แรม ก็ลากได้ 1150-1200 แต่ราคาแค่ 3150 บาท

Comment

Working...
                              X