Announcement

Collapse
No announcement yet.

LostPlanet ตัวนี้จะฆ่ายังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• LostPlanet ตัวนี้จะฆ่ายังไงครับ

ยิงไม่ยอมตายซักที
    ยังเหลืออีกหลายด่านไหมครับ

ตัวนี้บอสของครึ่งแรกครับ
    ยิงเม็ดข้างตัวให้แตกให้หมดครับมี2ข้าง
    เสร็จแ้ล้วจะมีเม็ดที่หัว4เม็ดยิงให้แตกมันจะกลายเป็นเม็ดใหญ่1เม็ดยิงอีกแค่นี้ก็ตาย
    เม็ดไหนอยู่มุมอับยิงยากๆผมแนะนำgrenade launcher

Comment

ยากมากค้าบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ

วิธีฆ่า ก้อเหมือนข้างบนนั่นแหละคับ

พอเรายิงปุ่มเขียวๆมันแตก ก้อรีบๆไปเกบความร้อนมาด้วยอ่ะ เหนกองเล็กๆแต่เป็นพันเลยทีเดียว

Comment

ยังเหลืออีกหลายด่านอยู่ จำไม่ได้และเล่นจบไปนาน แต่รู้สึกหลังจากฆ่าตัวนี้เราจะจำความได้ว่าคนที่ฆ่าพ่อเรามันไม่ใช่ตัวนี้แล้วก็เล่นด่านต่อปาย...โชคดี

Comment

ถ้าสู้ไม่ได้กระโดดกัดหูมันเลยครับ ^^

Comment

โอ้ว จ๊อดดดด ยิง จนเม็ดแตกกกกกก กี่ เม็ด นี่ทั้งหมดอิอิ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
              ถ้าสู้ไม่ได้กระโดดกัดหูมันเลยครับ ^^
              กัดหูใครครับ (อย่าบอกนะว่าให้กัดหูตัวเอง)

Comment

ด่านนี้เครื่องใครกระตุกๆละเล่นยากแน่นอน กว่าจะเล็งยิง กะเกณฑ์อย่างยาก

Comment

ยากครับตัวนี้แนะนำได้อย่างเดียวครับ อดทน

Comment

Originally posted by Loghearth View Post
                    ด่านนี้เครื่องใครกระตุกๆละเล่นยากแน่นอน กว่าจะเล็งยิง กะเกณฑ์อย่างยาก
                    เครื่องผมไม่กระตุกครับ ลื่นนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนน
                    ล้มหัวแตกจนตายหลายรอบแล้ววววววววววววววววววววว

Comment

เป็นบอสที่ผมชอบมากที่สุดในเกมนี้ (รอง ลงมาก็บอสด่าน10)
                      (ไม่ใช่ไรหรอกคับ ได้ขับหุ่น แดช ฟิ้วๆๆๆได้มันเท่ดี อิอิ)
                      แนะนำให้ติดปืนกล 2 ข้าง ไล่ยิ่งตาด้านข้างของบอส (จำตำแหน่งที่เก็บปืนให้ดี)
                      พอตาด้านข้างแตกหมด ติดร๊อคเก็ตรันเชอร์ ทั้งสองข้าง แล้วสอยตรงหัวมันเลยแค๊ปปปปปปปป

ถ้าสเต๊ปคุณ พริ้วๆ เทพๆ คุณคงจะชอบด่านนี้เหมือนผมคับ อิอิ ฟิ้วๆๆๆๆ d(-___-")b

Comment

ตอนแรกคิดว่าเปงบอสใหญ่คับ
                        วิธีฆ่าก็มีทริคอยู่คับ
                        คือตอนยิงเมดข้างลำตัวอ่ะให้ขับหุ่นบินตามหลังมันจาทำอารัยเราไม่ได้คับรอจังหวะมันเลี้ยว
                        อัดมันให้น่วมโลดระวังตอนมันหันหลังกับตอนมานยิงน้ำแข็งให้ดีคับ
                        ส่วนพอช่วงยิง 4 เมดที่หัวก็ให้ไปหลบตรงมุมด้านนึงอ่ะคับมันจะมีทางยื่นออกมาอยู่
                        รอมันวิ่งแล้วหันหน้ามาก็อัดมันโลด
                        พอมันยิงน้ำแข็งบางครั้งก็ทะลุเพดานมาครับหลบดีๆ พอมันหันหน้ามาจาชน/เป่าน้ำแข็งใส่ก็บินคับ
                        พอรู้แล้วไม่ยากๆ

แต่ผมชอบบอสด่านสุดท้ายมากๆ เท่สุดๆ แปลงร่างได้ด้วย 55+

ลืมบอกไปผมเล่นแบบฮาดนะเหรียญก็หาไม่ครบ -*- แบบเอ็กตรีมด่านแรกไม่ผ่านที -*-สุดๆ
                        Last edited by [{R]}_kyo; 7 Mar 2008, 18:35:05.

Comment

บอสตัวสุดท้ายเป็นกันดั้มครับ

Comment

Originally posted by SuKy View Post
                            บอสตัวสุดท้ายเป็นกันดั้มครับ
                            ปืนฟินฟันเนล์มันใหญ่ดี

Comment

มันโคดอะ ฉากเนี้ย

เห็นแล้วอยากเล่นอีกรอบ

Comment

Working...
                              X