Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าจะซื้อ Ram 2GB*2 จะดีมั้ย.. จะมีปัญหาอะไรบ้างมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าจะซื้อ Ram 2GB*2 จะดีมั้ย.. จะมีปัญหาอะไรบ้างมั้ยครับ

เรื่องของเรื่องคือ จาซื้อคอมใหม่ทั้งชุดครับ และก็อยากได้ Ram เยอะๆ เผื่อ อนาคต

ก็เลยไปปรึกษาพี่ที่รู้จักกัน
    เขาแนะนำว่าถ้า 4Gb มันจะมีปัญหาเยอะเหมือนกัน
    WinXP อาจจะไม่รองรับ Ram 4Gb อะไรทำนองนั้น ฯลฯ
    แต่ก็ไม่ได้ถามรายละเอียดหนะครับ พี่เขาทำงานอยู่ เกรงใจ

เลยอยากจะถามพี่ OCZ ที่มีประสบการณ์ ว่ามันมีปัญหาอะไร มีวิธีแก้อย่างไรบ้างครับ
    แล้ว ผมควรจะซื้อดีมั้ยครับ

ปล. ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ

ใส่ได้ครับ ไม่มีปัญหา XP Vista ใส่ได้หมดละ เยอะได้เปรียบ
    เท่าๆ ที่ลองใช้มายังไม่เคยเจอปัญหา แค่ใช้งานยังไงๆ มันก็กินแรมไม่ถึง 2.5GB ซักทีเลย เล่นเกมส์นะ

Comment

ขอบคุณมากๆครับ กะว่าจาซื้อตั้งแต่วันเสา เจอพี่เขาสะกิดเข้าที ชะงักมาเกือบ อาทิด

Comment

ปัญหาการมองไม่เห็นถึง4GBไม่ต้องไปสนให้มากหรอกครับไว้อนาคตก็มองเห็น มีเยอะกว่าได้เปรียบ

Comment

แล้วที่มองไม่เห็น เวลาใช้งานจริง มันใช้ได้ถึง 4GB มั้ยครับ

Comment

Originally posted by swaz View Post
            แล้วที่มองไม่เห็น เวลาใช้งานจริง มันใช้ได้ถึง 4GB มั้ยครับ
            ไม่ถึงครับ

Comment

แล้วพอจะมีวิธีไหน ทำให้มองเห็นได้ถึง 4GB มั้ยครับ

Comment

สมมติเห็น 3.5GB อีก 500MB จะถูกถึงไป เป็น mem ของ PCI-E และ PCI ครับ
                ถ้าเข้าไปดูการ์ดจอ จะเห็น mem มันเพิ่ม มา 500 MB
                คุณอาจจะใช้ถึงก็ได้ ถ้ากร์ดจอคุณใช้ ส่วนนั้นเกินมาด้วย

Comment

ขอบคุณมากครับ ขอบคุณทุกคำแนะนำเลย ได้ความรู้เยอะเลยวันนี้

Comment

ขอบคุณมากครับ ขอบคุณทุกคำแนะนำเลย ได้ความรู้เยอะเลยวันนี้

Comment

เห้ยทำไม มันขึ้นมาเยอะยังงี้ >.<

Comment

Originally posted by tgst View Post
                        ไม่ถึงครับ
                        ไม่ถึงนี่มันหมายความว่างัยอ่ะคับ ขอแบบละเอียดเลยงับ
                        ผมกะว่าจะซื้อเพิ่มอ่ะคับ จาก 1GB x2 เป็น 1GB x4
                        ของผมใช้วิสต้า 32 นะคับ

Comment

Working...
                        X