Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำ CPU/MB/RAM งบ 10,000 +-2000 อยากหัดOC ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำ CPU/MB/RAM งบ 10,000 +-2000 อยากหัดOC ครับ

ผมเล่นคอมเดิมๆ มา 2-3 ปีแล้ว คิดว่าจะอัพใหม่ และอยากลองหัด OC กับเค้าบ้าง แต่ไม่รู้ว่าควรเน้น CPU , MB หรือ RAM เทพๆดี งบก็จำกัดแค่ หมื่นนิดๆ และไม่ค่อยได้ติดตามข่าวคราวคอมสักเท่าไรครับ

ใจจริงอยากได้ CPU 45nm แต่คิดว่ามีงบค่อยอัพทีหลังก็ได้

ไม่จำเป็นต้องเป็นมือ 1 นะครับ เพราะงบแค่นี้เอง ^^;

รบกวนช่วยแนะนำด้วยครับ

E8200 6800
    DFI P35 DK 5400
    RAM KINGTON 667 1Gx2 1300

เกินมานิดก็ขายของเก่าทิ้งไปครับ รับรองว่า ...............

Comment

ตามท่าน wikorn

Comment

แรม ไม่ต้องเทพเหรอครับ KINGTON ก็ OC ได้พอสมควรหรือครับ ^^

Comment

ram ดี แต่บอร์ดหรืออย่างอื่นไม่ Match เช่นพวก Power / mainboard สามารถจ่ายไฟได้มากน้อยแค่ไหน

ก็ไปไม่ถึงดวงดาวเหมือนกันครับ

ทุกอย่างต้องลงตัว ไม่ว่าจะเป็น ทิศทางลม ฝุ่น ละอองน้ำ ระยะทาง แล้วอย่าลืมเผื่อซ้าย 2 มิลเลียม ด้วย อิอิ

Shooter ครับ เคยดูป่ะ

Comment

ู^
            ^
            ^
            หนังแอคชั่น 1 ในไม่กี่เรื่องที่ดูแล้วจำเรื่องได้ครับ สนุกจริงๆ ^^

ในทีแรก ผมคิดว่าจะแนะนำ CPU พวก E4xxx หรือ E2xxx ที่ส่วนใหญ่เอามา OC กัน แล้วก็แนะนำ MBกับRAM ที่นิยมนำมาใช้สำหรับ OC น่ะครับ ถ้าเป็นไปได้ รบกวนช่วยแนะนำทีครับ ^^

Comment

Working...
            X