Announcement

Collapse
No announcement yet.

วิธีการเก็บ Dry Ice ให้อยู่นานๆ ทำไง ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• วิธีการเก็บ Dry Ice ให้อยู่นานๆ ทำไง ?

ทำไงให้มันอยู่ได้นานที่สุดครับ เพราะต้องซื้อมาทีละเยอะๆ และต้องข้ามจังหวัดไปซื้อมาง่ะ

10โล ใส่ลังโฟม แล้วเอาหนังสือพิมปิดอีกหลายๆชั้นครับ ก้อนที่อยู่ริมๆมักจะแหว่งไปก่อน

หาลังโฟมดีดี หนาๆก็ช่วยได้อีกเยอะเลยครับพี่

cpu ใหม่ๆนะพี่ 10โลพี่ปล่อยมันละลายไปเลยก็ได้ครับ เหลือ 6โลพี่เล่นได้ทั้งคืน ตระกูล E8XXX

Comment

ผม 4-5 โล 2 ช.ม. เฟล็กอิ่มตัวพอดี

Comment

ลังโฟม หรือกระติกน้ำแข็งแบบอย่างดีหน่อยก้ออยู่ได้นานคับ

Comment

ใส่กระติกที่เก็บความเย็นหน่ะครับ
          GLORIOUS PC MASTER RACE
          May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

Originally posted by Hunter_JIK View Post
            10โล ใส่ลังโฟม แล้วเอาหนังสือพิมปิดอีกหลายๆชั้นครับ ก้อนที่อยู่ริมๆมักจะแหว่งไปก่อน

หาลังโฟมดีดี หนาๆก็ช่วยได้อีกเยอะเลยครับพี่

cpu ใหม่ๆนะพี่ 10โลพี่ปล่อยมันละลายไปเลยก็ได้ครับ เหลือ 6โลพี่เล่นได้ทั้งคืน ตระกูล E8XXX
            เอาลังโฟม ไปซื้อล่ะครับ 10 โล ต้มไป 7 โล สุดทาง @4.4 (คืนหนึ่งพอดี)

Originally posted by man10u View Post
            ผม 4-5 โล 2 ช.ม. เฟล็กอิ่มตัวพอดี
            ครับ

Originally posted by e20wac View Post
            ลังโฟม หรือกระติกน้ำแข็งแบบอย่างดีหน่อยก้ออยู่ได้นานคับ
            ขอบคุณครับ

Originally posted by KiDMaioRKz View Post
            ใส่กระติกที่เก็บความเย็นหน่ะครับ
            ขอบคุณครับ

Comment

ใส่ Freeze ตู้เย็นครับ หรือตู้แช่นะครับ

Comment

ใส่ รถขายไอติม จิครับเห็นเค้าอยู่ได้ทั้งวันทั้งคืนเลยอ่ะนะ....อิอิ

น่ารักดีด้วย เวลาจะอัดโชใครก็ให้หยิบจาก รถไอติม โคตรหล่อเลยอ่ะคร๊าบบบบบบ

Comment

Originally posted by tube_cats View Post
                  ใส่ รถขายไอติม จิครับเห็นเค้าอยู่ได้ทั้งวันทั้งคืนเลยอ่ะนะ....อิอิ

น่ารักดีด้วย เวลาจะอัดโชใครก็ให้หยิบจาก รถไอติม โคตรหล่อเลยอ่ะคร๊าบบบบบบ
                  แหม ท่านทิ้วอะนะ - -

Comment

เอาน้ำแข็งแห้งห่อกระดาษไว้แล้วเอาเกลือห่อไว้ข้างนอกอีกทีครับ แล้วเอาแช่ตู้เย็น

ในรถไอติมเค้าก็ใส่เกลือไว้ด้านล่างนะ มันจึงละลายช้า

Comment

เอาไปใส่น้ำสิคับ เคยลองทำมาละ Work!!!^^"
                      ปล.ไม่เหมาะกับเด็กและสตรีมีครรภ์ เด็กและสตรีมีครรภ์ไม่ควรกิน(Dry Ice)

Comment

Originally posted by eXzato View Post
                        ใส่ Freeze ตู้เย็นครับ หรือตู้แช่นะครับ
                        Originally posted by tube_cats View Post

Originally posted by incubusboyd View Post
                        เอาน้ำแข็งแห้งห่อกระดาษไว้แล้วเอาเกลือห่อไว้ข้างนอกอีกทีครับ แล้วเอาแช่ตู้เย็น

ในรถไอติมเค้าก็ใส่เกลือไว้ด้านล่างนะ มันจึงละลายช้า
                        Originally posted by Xtream@tom View Post
                        เอาไปใส่น้ำสิคับ เคยลองทำมาละ Work!!!^^"
                        ปล.ไม่เหมาะกับเด็กและสตรีมีครรภ์ เด็กและสตรีมีครรภ์ไม่ควรกิน(Dry Ice)
                        ขอบคุณทุกท่าน...แต่ว่าอันสุดท้ายเนี่ย จริงๆ เรอะครับใส่น้ำ

Comment

lol

Comment

กล่อง โฟม ครับ แล้วเอา เทป พัน ตรงขอบๆ ครับ ไม่ให้ อากาศ เข้า อิอิ ^^

อย่าเผลอไปใส่น้ำนะ ระเบิด แน่ๆ อิอิ ^^

Comment

เห้นที่เขาทำส่งรถเข็นไอติมต่างจังหวัด เขาจะแบ่งเป็นกองๆนึงก็ขนาดหนังสือการ์ตูน เอาหนังสือพิมพ์หน้าคู่ห่อพับใส่กล่องโฟมครับ แต่ที่กล่องโฟมนั้นเขาเอาเทปใสแพคกล่องพันทั่วกล่องเลยครับ มีกล่องโฟม2ชั้น ทำเหมือนกัน เขาบอกว่าอยู่ได้เป็นอาทิตย์เลยครับ

Comment

Working...
                              X