Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องต่อ Router -> Hub/Switch ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องต่อ Router -> Hub/Switch ?

Router/Lan 1 Port
    |
    |
    Hub/Switch 8 Port
    | | | | | | |
    | | | | | | |
    Hub/Switch อีก 7 ตัว
    แล้วทั้ง 7 ตัวนี้
    อาจจะต่อไปอีกสองขั้น จนถึง PC

จะสามารถใช้งานได้ปกติไหม ?

( Router/Modem = Huawai MT800 หน่ะครับ ) แจก DHCP ด้วย จะเผื่อทำร้านเน็ต

Comment

ใช้ได้ แต่เน็ตแรงพอหรือครับ - -"

ระหว่าง switch กับ switch ใช้สายไขว้นะครับ เผื่อลืม

Comment

เท่ากับว่า Router > Switch = สายครอส ( PC / PC )
        Switch / Switch = สายครอส ( PC / PC )

ถูกต้องไหมครับ (ความร็วคงจะเปลี่ยนเป็นราว ๆ 2 Mbps หน่ะครับ)

Comment

2 M ก็ได้ครับ

Comment

ใช้งานได้ปกติครับ ทั่วทั้งตึก ข้ามถนนอะไรเค้าก็ต่อกันมาแล้วครับ

แต่ถ้าใช้งานกันหนักๆ อาจจะช้าบ้างนะครับ

Comment

ลองอ่านอันนี้ดูครับ
              http://www.msit.mut.ac.th/newweb/php...ow.php?Qid=150

Comment

รับทราบ ... กำลังอ่านดู

Comment

Working...
                X