Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหากะ Handy - DataTraveller II 1G Hispeed ครับ ... ช่วมผมที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหากะ Handy - DataTraveller II 1G Hispeed ครับ ... ช่วมผมที

คือตอนนี้เอาไปเสียบเครื่องตัวเองแล้วมันจะ hang เวลาเรา browse เข้าไปน่ะครับ ....
    แต่พอเอาไปเสียบเครื่องคนอื่นกลับใช่ได้ซะงั้น (ส่วนใหญ่จะเสียบกะ P4 ... ที่ lab)

hardware ผมนะ
    cpu AMD Duron 1.4GHz
    m/b Gigabyte GA-7VKML (via km/266) (bios ก็อัพไปแล้วเมื่อชาติที่แล้ว) support USB1.1 ... 2 ไม่ support
    แล้วทีนี้ผมก็ซื้อ PCI การ์ดที่เป็น usb2 มา 4+1 port (ชิพ VIA6212L) เพิ่งไปหา driver มาลง แต่พอเอามาลงแล้วก็เหมือนมันจะไม่ลง = =! (เอ๊ะยังไง) ก็เลยงงๆ -*-

แต่พอเอาไปเสียบ usb1.1 ใช้งานได้ไม่มีปัญหา (ซะงั้น) แต่มันอืดครับท่าน อืดดดดด ซื้อมาอยากจะใช้(ก๊อบหนัง???)เร็วๆ - -! แต่เล่นอืดซะขนาดนี้ ..... เอาไปเขวี้ยงหัวหมาดีกว่ามั้งเนี่ย แง่ง

ปอ ลิ่ง. เครื่องเพื่อนผมก็เป็น(handy รุ่นเดียวกันเด๊ะ) AMD Athlon 2500+ ,ASUS A7V8x-x(อันนี้ไม่เคยอับ bios เพราะเพื่อนผมเค้าใช้ไม่ค่อยเป็น) แล้วทีนี้ เสียบปุ๊บ ค้างปั๊บเลย ....... ไม่ต้องรอ browse ไฟล์เลย เค้าก็โยนไปให้แม่เค้าใช้เรียบร้อยไปแล้ว ........ แล้วทีนี้ ผมเลยให้ของผมไปลองมั่ง เดี้ยงเหมือนกัน

ใครเคยเจอปัญหานี้ แนะนำผมทีนะครับ T-T

จน เครียด เล่นเกม !! (ตังเก็บตรู T-T เกือบพัน)

ของผมก็ใช้ได้ปรกตินะ อยู่ที่วินโดว์รึปล่าวครับ

Comment

ลองแฟชใบออส เวอร์ชั่นอื่นดูครับ

Comment

สงสัยจะมีปัญหากะ chip via ซะแล้วล่ะมั้ง -__- ลองเข้าไปอ่านเวบ viaareana ปัญหาตรึมเลย =__=

ซื้อคอมใหม่เลิกใช้ VIA ละ เซ็งจิตๆ

Comment

Working...
        X