Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีใครใช้ vista x64 แล้วปรับเกี่ยวกับสีหน้าจอไม่ได้บ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีใครใช้ vista x64 แล้วปรับเกี่ยวกับสีหน้าจอไม่ได้บ้างครับ

ผมลง vista sp1 x64 ultimate แล้วลงไดร์ฟเวอร์ nforce 171.20 แล้วจะปรับตรงหมวด ปรับการตั้งค่าสีเดสก์ทอป ตรงความสดใสแบบดิจิตอล ผมจะปรับให้ได้ซัก 30 พอกด apply มันเด้งมาที่ 0 เหมือนเดิมอ่ะครับงงอ่ะไหงเป็นเช่นนี้แล ช่วยชี้แนะทีครับ

ผมรู้และมันต้อง restart ก่อนถึงจะได้ตามค่าที่เราปรับไว้ แต่ก็แปลกอยู่ดีปกติไม่เห็นต้อง restart เลย ยิ่งเล่น vista ยิ่ง งงหลายอย่างตั้งแต่ 32bit จนมา 64bit เล่นปังย่าได้แต่เวลากดตีเกรดวิ่งแล้วภาพสั่นเละเลยอ่ะแต่ตรงเกรดไม่เละ ผมหละปวดกาบานอยากใช้แต่ประสบปัญหานิดๆหน่อยๆ

Comment

มันไม่ต้องรัสตาทนิครับ ท่านปรับค่าอ่ะไรหรอ ผมใช้ วิสต้า x64 อยุ 2 เครื่องปกติดี แต่ผมไม่ได้เล่นปังย่า อะ เลยไม่ทราบว่ามันเปนอะไร

Comment

ผมเข้าไปที่ Nvidia Control Panel>ปรับการตั้งค่าสีเดสก์ทอป(ของผมเป็นภาษาไทยอ่ะครับ)แล้วในหมวดนี้ตรงที่ให้ปรับความสดใสแบบดิจิตอลอ่ะครับปกติเวลาเลื่อนได้ความสดใสที่ต้องการแล้วกด apply มันก็จะได้เลยแต่นี่พอกด apply แล้วเด้งไปอยู่ที่ 0 พอ restart com แล้วเข้ามาดูใหม่มันถึงจะเป็นค่าที่เราตั้งไว้อ่ะครับ ผมเลยงง

Comment

ล่าสุดนี่ผมลองโหลด 169.25 มาจากเวป nvidia ปรับค่าได้ปกติครับไม่ต้อง restart เพื่อให้ค่าที่ปรับมันได้ผลเหมือนตอนใช้ 171.20 แล้วครับแต่มีปัญเดิมก็คือถ้าผมลบรอยหยักให้ภาพมันเนียน แล้วเล่นปังย่าไม่ได้เวลากดตีภาพจะแตกแล้วก็สั่นๆมึนกันเลยทีเดียว>,<?

Comment

Working...
          X