Announcement

Collapse
No announcement yet.

อันนี้ทำอะไรพอได้บ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อันนี้ทำอะไรพอได้บ้างครับ

P4 2.66 478 bus533
    ASUS P4S533-MX M/B
    ASUS N6200 128Mb VGA
    DDR 1G bus400

พอเอาไปเล่นเกมส์ไรได้บ้างอ่ะครับ
    COD4 จาไหวไหมครับ

แล้ว CPU bus 533 กับ 800 มันต่างกันยังไงอ่ะครับ
    ขอบคุณที่ช่วยชี้แนะครับ

เปิด ต่ำ น่าจะพอเล่นไหว

bus cpu ก็เหมือน Bus ram ละงับ ^^" แต่อานนี้เป็นของ cpu

ps แต่ ยังไง bus ram ในเครื่องจะเร็วก่า bus cpu มะได้อะนะ

Comment

การ์ดจอไม่น่าไหวคับ

ิีbus cpu ก็เหมือน ถนน ไงคับ

4 เลน กับ 8 เลน ถนน 8เลน รถก็วิ่งได้เยอะกว่าคับ ก็เลย ทำให้ไปเร็วกว่า ถนน 4 เลน ^^"

Comment

ไมไหว่อ่าคับ เครื่องเพื่อนผมเอง สเป็กคล้ายๆเจ้าของกระทู้ครับ

Comment

4 คงจะหนักหน่อย ผมเคยเอา spec ใกล้ๆกันนี้เล่น COD 3 ไปวัดไปวาได้ที่ 800X600
          bus คือเส้นทางการส่งข้อมูลระหว่างอุปกรณ์นะครับ ถ้าเป็น cpu ก็เป้นการส่งข้อมูลระหว่าง cpu กับ mainboard บัสยิ่งเยอะยิ่งดีนะครับ แต่ถ้า cpu bus 800 mainboard ก็ต้องรับ bus 800 นะครับ

Comment

แล้วถ้าเป็น
            P4 3.0 G 1M/800 S.478
            ASUS P4V8XMX
            พอช่วยกันได้ป่าวครับ
            ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by YUNE View Post
              แล้วถ้าเป็น
              P4 3.0 G 1M/800 S.478
              ASUS P4V8XMX
              พอช่วยกันได้ป่าวครับ
              ขอบคุณครับ
              อันนี้น่าจะพอไหวครับ แล้วแต่ VGA กะแรมด้วย

Comment

Working...
              X