Announcement

Collapse
No announcement yet.

คอมดัง กรึก-กริ๊ก ซักพักก็ดังอีก อยากทราบว่าเกิดจากอะไร

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คอมดัง กรึก-กริ๊ก ซักพักก็ดังอีก อยากทราบว่าเกิดจากอะไร

อยู่ดีๆก็เป็นครับ ซักพักก็จะมีเสียง กรึก-กริ๊ก แล้วก็หายไป ซักพักก็ดังอีก ผมก็ลองเปิดคอมมาดู พัดลมก็ไม่ใช่ cd ก็ไม่น่าใช่ น่าจะเป็นที่ฮาร์ดดิส ผมก็รอไปซักพักมันก็ดัง กรึก-กริ๊ก อีก ก็คิดว่าน่าจะดังแถวๆฮาร์ดดิส

อยากทราบว่าเป็นปรกติหรือไม่ แล้วฮาร์ดดิสเป็นอะไร ทำไมซักพักต้องมีเสียงดัง กรึก-กริ๊ก หรือฮาร์ดดิสกำลังจะเสีย ผมได้แบ๊คอัพข้อมูลไว้ก่อน

ดังเบาๆ หรือ ดังแรงๆ งับ ?
    ถ้าเบาประมาณ เข็มนาริกา มาเป็นระยะย ค่อนข้างคงที่ เวลาอ่านข้อมูล ก็ไม่แปลกงับ (โดยเฉพาะ seagate)

แต่ถ้าเสียงมา เหมือนมีกระแทก หรือ ขูดค่อนข้างแรง เตรียมใจได้เลยงับ

ps check bad ซักรอบ เพื่อความสบายจายด้วยงับ ^^"

Comment

ถ้าดังขนาดปิดเคสแล้วยังได้ยินก็เตรียม backup ข้อมุลนะครับ คงอีกไม่นาน

Comment

hdd กำลังจะไปแล้ว

Comment

ของผม HDD 4.5G ซื้อมาสมัยสิบกว่าปีที่แล้ว ดังมาก ตอนนี้ก็ยังดังอยู่เลย...

Comment

Originally posted by hutzero View Post
            ของผม HDD 4.5G ซื้อมาสมัยสิบกว่าปีที่แล้ว ดังมาก ตอนนี้ก็ยังดังอยู่เลย...
            ใช้คุ้มค่าจิงๆครับท่าน

Comment

Originally posted by hutzero View Post
              หงะ4.5 ลงวินโดวส์+โปรแกรมพื้นฐานก็เต็มหละ -*- ไม่ได้ทำไรเลย

Comment

seagate ของผมก็ดังเหมือนกันครับ ได้ประมาณปี 1แล้วละครับแต่ยังไม่เสียซะที่

Comment

คุ้มจังเลย

หรือมันเปงเพื่อนที่รุ้ใจอ่ะ

อิอิ

Comment

Working...
                  X