Announcement

Collapse
No announcement yet.

6600GT วิ่งกับบอร์ด4xได้ใหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 6600GT วิ่งกับบอร์ด4xได้ใหมครับ

พอดีผมได้บอร์ดมาใหม่เป็น MSI K8T Neo2-FIR จิงๆในbiosมันเขียนว่า agp speed 4x แต่มี V-link 8x อยู่แล้วก็เปิดอยู่ด้วย อันดับแรกสงสัยว่าบอร์ดมัน 8x จิงหรือปล่าว แต่ดูในเวปมันก็บอกว่าเป็น 8x (บอรืดซื้อต่อเขามาเลยไม่แน่ใจอ่ะครับ)

ต่อมาตอนใส่ winfast 6600GT แล้วพัดลมทำงานแต่ไม่มีภาพ(เสียบสายไฟเพิ่มที่ตัวการ์ดแล้ว) ฮาร็ดดิสก์ก็ทำงาน เหมือนกำลังบูตอยู่
    เลยเอาออกแล้วใส่การ์ดจอ PCI 2MB รุ่นคุณปู่ บูตขึ้นภาพขึ้น เลยไม่แน่ใจว่าเป็นที่บอร์ดหรือการ์ดจอ
    ใครทราบรบกวนด้วยนะครับ
Working...
X