Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำทีครับ asus f8sv ตัว T7500กับT7250

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำทีครับ asus f8sv ตัว T7500กับT7250

ราคามันข้อนข้างต่างกันมากอะครับ เลยอยากให้แนะนำให้หน่อยอะครับ ว่าตัวไหนคุ้มกว่า
    หรือว่าจะเอาตัว T7250 มาเพิ่มแรม เป็น4กิ๊กดีครับ

แนะนำทีนะครับ ขอบคุณครับ

ต่างกันเท่าไหร่าครับ

Comment

เอามาเพิ่มแรมก็ไม่ได้แรงขึ้นหรอกครับ

ถ้าเพิ่มการใช้งานของเราอยากมากมันกินไม่เกิน 2 Gb หรอกเหอะๆ (ตอนนี้ Vista + โปรแกรมโหดๆ)

ผมว่าทุ่มเอา T7500 ไปเลยเอาเผื่ออนาคตนิดหน่อย แรงกว่าเพิ่มแรมแน่

อีกอย่างแรมตอนนี้หาถูกๆมีเยอะแยะครับ จะหามือสองก็ได้ (ประกันมันตลอดชีวิตอยู่แล้ว)

เอา T7500 แล้วถ้าแรมไม่พอก็ค่อยซื้อเอาครับคุ้มกว่า

Comment

รับทราบครับ ขอบคุณมากครับ

ต่างกันราวๆ5000-7000 ครับ

Comment

ได้ทั้ง CPU + HDD ไม่นับแรมผมก็ว่าคุ้ม ตอนผมไปถอย asus f8sv-a1 ยังไปถามคนขายเลยว่า benq มีตัวแรงกว่านี้ป่ะ เห็นมันถูกเหลือเกินน่าจะทำตัวแรงกว่านี้ เช่นพวกการ์ดจอ 8700gt - 8800 เพราะตอนซื้อผมตั้งงบไว้ 50k

Comment

ถ้างบถึงก็เอา T7500 ไปเลยก็ดีครับ แต่ผมแค่ T7250 นี่ก็โอเคแล้วล่ะครับ ^^ ขึ้นอยู่กับการใช้งานด้วยครับ

Comment

แนะเอา T7250 ครับ
              แล้ว สักพัก ค่อย สั่ง T9300 มาเปลี่ยนเพราะ ราคา มันกำลังลงครับ

Comment

Working...
              X