Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอึคัมภีร์ Config Asus M2A-VM HDMI กับ X2 4200+ D0 หน่อยจ้า!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอึคัมภีร์ Config Asus M2A-VM HDMI กับ X2 4200+ D0 หน่อยจ้า!!!

พอดีลองปรับๆดู รู้สึกยังไม่ค่อยได้เท่าไรอะครับ

อยากได้สัก 2.8-3.0 พี่ๆท่านใด พอจะแนะนำได้บ้างครับผม รู้สึกปรับอะไร ไม่ค่อยเหมือน Asrock อะครับ เลย งงๆ แหะๆ

ขอเพิ่มเติมอีกนิดฮะ สมมติถ้า คล็อคแล้วไม่ผ่าน แล้วจะ เคลียร์ CMOS มีวิธีอื่นนอกจาก ถอด จัมเปอร์ ตรงบอร์ดไหมฮะ ตรงนั้น ดึงยากจริงๆ ติดสาย SATA ครับผม

ขอบคุณมากๆเลยนะครับ

ทำสวิท ปิดเปิดต่อสายยาวๆ มาเสียคับเพื่อจะเคลีย ใบออสคับ เวลาจะเคลียก็กดสวิทเปิด เคลียเสร็จก็กดปิด

280-300*10 ไหวไหม cpu ลอง cl 5-5-5-15-20 ดูคับ

Comment

เอ้อ ลืมถามเลยฮะ

รุ่นนี้ ไม่รุ้ว่าปรับ คอนฟิกแรม ที่ไหน ปรับได้แต่บัสอะครับ ลองเลือกดู ก้ไม่เหนเจออะครับ

Comment

ผมไม่เคยใช้นะรุ่นนี้ แต่โดยมาก บอด asus รุ่นเล็กปรับอะไรไม่ค่อยได้ครับ

Comment

ยัดไฟ CPU สัก 1.35-1.4 ครับ แล้วก็แรมถ้าไม่ไหวก็ทดลงไปอีกท่าน แล้วก็ HHT อย่าเกิน 2000 เยอะมากครับเดียวไม่นิ่ง

Comment

พอดีเคยได้ยินมาว่า เจ้าตัวนี้ไปได้ถึง 2.8-3.0 เลยอยากลอง

ไฟ cpu ต้อง 1.35-1.4 หรอฮะ

พอดีผมพวกขี้กลัว ไม่ชอบปรับไฟ แหะๆ

แต่เด๋วจะลองฮะ

ท่านใดมี คอนฟิก ครบเซต ขอความกรุณาด้วยครับ

Comment

ใช้ตัวนี้ทำ HTPC กับ 5000+ BE อยู่ครับ รู้สึกว่ามันจะตันที่ bus ประมาณ 230 เท่านั้นนะ สูงกว่านี้จะไม่เสถียรแล้ว ต้องมา oc ที่ตัวคูณแทน

Comment

ลากบัสไม่ไปอ่ะดีบอร์ดตัวนี้

เคยเจอแรมบ้านๆบัส 215 ยังไม่นิ่งเลย

ลองใส่ D9 FatBody บัส 230 ยังพอนิ่งแต่ไม่นิ่งมาก

สรุปแล้วบอร์ดตัวนี้เหมาะกันการใช้งานเดิมๆ แต่ถ้าจะคล๊อกควรหา CPU ที่เพิ่มตัวคูณสูงๆได้มาเล่นครับ

Comment

คัมภีร์ฯ ... ที่ว่า วางแผงแล้ว ขอรับ....

http://www.overclockzone.com/forums/...47#post2237847

.

Comment

ขอบพระคุณคร้าบบ

Comment

Working...
                    X