Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากให้ cpu วิ่งเต็มทำยังไงบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากให้ cpu วิ่งเต็มทำยังไงบ้างครับ

ผมอยากให้ cpu วิ่งเต็มครับ กดตรงไหนครับรบกวนที่นะครับ
    ผมใช้ Core 2 E4500 @2.20 /บอร์ด Ga-945GCM-S2L คับ
    อยากให้มันทำงานเต็มที่ต้องปรับที่ไหนครับ

หาคำว่า orthos จาก google เลยครับ

Comment

คำถามไม่เคลียร์ครับ
      1. ตีความได้ตามคุณ KamuiShirou ตอบ โดยเข้าใจว่า อยากทดสอบดูว่า
      ถ้าอยากให้ CPU วิ่งเต็ม ๆ ควรใช้โปรแกรมอะไรทดสอบ
      คำตอบคือ orthos หรือโปรแกรมอื่นๆ

2. แบบที่ผมตีความคือ ทำอย่างไรให้ CPU ทำงานเต็ม 2.20 Ghz ตลอด
      คำตอบคือ ไปปิด C1E ใน Bios

Comment

ผมว่าน่าจะเป็นอย่างหลังนะครับที่เค้าถามนะ

Comment

Originally posted by Loghearth View Post
          คำถามไม่เคลียร์ครับ
          1. ตีความได้ตามคุณ KamuiShirou ตอบ โดยเข้าใจว่า อยากทดสอบดูว่า
          ถ้าอยากให้ CPU วิ่งเต็ม ๆ ควรใช้โปรแกรมอะไรทดสอบ
          คำตอบคือ orthos หรือโปรแกรมอื่นๆ

2. แบบที่ผมตีความคือ ทำอย่างไรให้ CPU ทำงานเต็ม 2.20 Ghz ตลอด
          คำตอบคือ ไปปิด C1E ใน Bios
          ใช่ครับ - -* ขอโทษทีที่ถามไม่เครียร์ครับ
          ต้องเข้าไปตั้งใน bios อย่างเดียวเท่านั้นใช่ไหมครับ คือ cpu มันบางทีก็ 1200-บางทีก็2200 ขึ้นอยู่กับการทำงานคือผมอยากจะให้มันทำงานเต็ม 2.2 ตลอดครับ ขอบคุณนะครับ มีภาพด้วยก็ดีนะครับ ขอบคุณอีกครั้ง

Comment

เวลามันวิ่งมะเตม เพราะมานมะจำเป็นงับ... เป็นการประหยัดไฟ...

ส่วนภาพลองอ่านในคู่มือดูงับ น่าจะมีบอกอยู่

Comment

ถ้า มันทำงานหนัก มันก็จะวิ่งเต็มที่มันระบุไว้

แต่ถ้าอยู่เฉยๆ เล่นไรที่ใช้ cpu น้อยๆ มันก็จะเป็นตามนั้น

แต่ถ้าอยากให้มันเต็มๆ ก็ทำแบบท่าน Loghearth บอกข้อ 2

Comment

Working...
              X