Announcement

Collapse
No announcement yet.

คอมค้างเกิดจากปัญหาอะไรได้บ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คอมค้างเกิดจากปัญหาอะไรได้บ้างครับ

คอมค้างเกิดจากปัญหาอะไรได้บ้างครับ คือผมรันโปรแกรม Server ไว้พอคนเชื่อมต่อเข้ามาเยอะๆ คอมจะค้างเลยครับ ทั้งๆที่ผมดูที่ Task Manager มันก็รันไม่สูงนะครับ
    CPU 35-45~% PF อยู่ที่ 527MB มันจะขึ้นเรื่อยๆจนค้าง(Spec ตาม รายเซ็น) แต่อีกเครื่องผมซึ่งเป็น P4 2.4 GHz, RAM 1.5GB PF อยู่ที่ 340-350 ไม่เพิ่มขึ้นแต่ CPU 100% คอมทำงานช้าแต่ไม่ค้างครับ ช่วยหน่อยครับ ว่ามันเกิดจากอะไร หรือผมควรตั้งค่าหรือซื้ออะไรมาเพิ่มเพื่อไม่ให้มันค้างและรับได้เยอะๆดีครับ

แต่เพื่อนผมเค้ารันได้โดยไม่มีปัญหาอะไรรู้สึกเค้าบอก RAM 8GB
    Last edited by l2evilz; 7 Mar 2008, 18:42:15.

ถ้าใช้ทรัพยากรเครื่องไม่เยอะ มันอาจจะเป็นที่ตัวโปรแกรมก็ได้นะคับ

Comment

หลายสาเหตุครับ ลองค้าหากระทู้เก่าๆดูนะครับ

Comment

1. ร้อน
        2. Windows เจ๊ง
        3. โปรแกรมเสีย
        4. แรมเสีย
        5. การ์ดจอเสีย
        6. เมนบอร์ด
        7. พาวเวอร์
        .
        .
        .
        .
        ฯลฯ

Comment

ลองสแกนไวรัส กะ HDD และก็Check Windows ดูก่อนครับ

Comment

ฯลฯ

Comment

Originally posted by nununu View Post
              1. ร้อน
              2. Windows เจ๊ง
              3. โปรแกรมเสีย
              4. แรมเสีย
              5. การ์ดจอเสีย
              6. เมนบอร์ด
              7. พาวเวอร์
              .
              .
              .
              .
              ฯลฯ
              เล่นปกติไม่มีปัญหาครับ ไม่มีอะไรเสียแน่นอน

Originally posted by kgb99 View Post
              ถ้าใช้ทรัพยากรเครื่องไม่เยอะ มันอาจจะเป็นที่ตัวโปรแกรมก็ได้นะคับ
              ยังไงหลอครับ คือเครื่องเพื่อนมะเปงอะไรอ่า
              Last edited by l2evilz; 7 Mar 2008, 20:48:58.

Comment

ก็งงเช่นกันครับ เคยเล่นBF.2ออนไลน์ตั้งหลายชม.ไม่เป็นไร แต่บางวันแค่อ่านเว็ปปรกติเช่นในที่นี้
                อยู่ดีๆ..จอฟ้า ทั้งๆที่ก่อนนอนก็scanไวรัสเกือบทุกวัน(อัพเดตทุกวัน) ดีแฟรก 3วันครั้ง..
                บางครั้งดีแฟรกแล้ว ข้อมูลใน.dll บางตัว หายซะงั้นดื้อๆ ต้องรีแพร์ใหม่ งงเหมือนกัน
                แถมบางครั้งดีแฟรกอยู่ดีๆ กลายเป็นจอฟ้าอีก ...อะไรวุ๊ย แล้วอยู่ดีๆ ก็ไม่เกิดเหตุนี้อีก
                นี่นับมาได้ ประมาณ3อาทิตย์แล้ว ที่ไม่เป็น ยังเสียวๆอยู่ ไม่เคยOC.เลย

Comment

ของผมค้างเฉยๆอะครับ ไม่จอฟ้า รีเครื่องเสร็จก็เหมือนเปิดเครื่องปกติไม่มี repair อะไรเลยครับ

ผม OC อะ แหะๆ แต่ไม่น่าเกี่ยวเพราะเล่นปกติไม่มีปัญหาถ้าไม่ได้รันโปรแกรมตัวนี้

Comment

เยอะมาก

Comment

Working...
                    X