Announcement

Collapse
No announcement yet.

แช่ได้ไม้งับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แช่ได้ไม้งับ

ใช้ไนโตรเจนเหลวแช่คอมไปเลยได้ไม้คับ
    (เอาพลาสติกหุ้มก่อนอะงับ)
    แล้วเค้าขายถังขนาดไหนบ้าง ราคาเท่าไร่งับ เต็มที่แลยงับ

ไม่ไหวมั้ง เหอๆ มันมีปัจจัยหลายอย่าง แต่น่าคิดครับ
    N จะละเหยไปเรื่อยๆ เดี๋ยวก็หมดครับ
    แล้วจะเอาอะไรใส่ N ล่ะครับ มันต้องมีขนาดใหญ่มาก เช่น กะละมัง ใหญ่ๆ แต่มันจะไม่เก็บความเย็น
    ถ้าถุงขาดก็จบอีก
    แต่เป็นแนวทางการคิดที่ดีครับ

Comment

ถ้าจะเอา ln มาแช่คอม

ผมแนะนำ ไปซื้อตู้ เหมือนตู้ไอติม 4-5000 บาท มือ 2 มา แล้วเอา system แช่ ในตู้น่าจะเวิคกว่าครับ

Comment

ลองทำเลยผมจะไปดูด้วยคน

Comment

แช่ไม่ได้แน่นอนเพราะส่วนที่เป็นพลาสติกมันจะกรอบหมดภายในแป็ปเดียว

Comment

พอแช่แล้วจะได้ยินเสียงก้องกังวาลว่า"เพี๊ยยยยยยยยะะะะะะะะ"

Comment

พอแช่แล้วจะได้ยินเสียงก้องกังวาลว่า"เพี๊ยยยยยยยยะะะะะะะะ" ตูมมมมมมมมมมม(คอมระเบิด)

Comment

คอมระเบิด ... ไนโตเจ่นกระเดนใส่คนใช้ ....ตาย อนาถ ไร้หลักฐาน

Comment

ถังเก็บไนโตรเจนเหลวโดยเฉพาะ ขนาด 35 ลิตร ก็ราคา 35,000 บาท โดยประมาณครับ

และถังแค่นี้ ยัดคอมไม่ได้ครับ ดังนั้น ถังเล็กกว่านี้ หมดสิทธิ์ยัด

Comment

Originally posted by taedektbc View Post
                    คอมระเบิด ... ไนโตเจ่นกระเดนใส่คนใช้ ....ตาย อนาถ ไร้หลักฐาน
                    ฮ่า ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ไรกันฟร่ะเนี๊ยะ เอิ๊ก ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ขำอ่ะ

ว่าแต่มันมีไอความเย็นที่ออกมามากเหมือนกันนะครับ แถมขนาดของโลหะที่เก็บก็ต้องหนาและเหนียวแข็งพอดูด้วยนะ อิอิ

Comment

Originally posted by firedolo View Post
                      ใช้ไนโตรเจนเหลวแช่คอมไปเลยได้ไม้คับ
                      (เอาพลาสติกหุ้มก่อนอะงับ)
                      แล้วเค้าขายถังขนาดไหนบ้าง ราคาเท่าไร่งับ เต็มที่แลยงับ
                      แช่แล้วทำไมได้ไม้เหรองับ แช่ยังไงงับ ใครก็ได้บอกหน่อยซิงับว่าทำไมได้ไม้งับ

งับงับงับงับงับ

Comment

หลงมาครับ

รับซื้อซิ้งครับราคาดีนะ ในลิ้งที่ลายเซ็นเลยครับ
                        - Tuniq Tower 120
                        -Core Contact Freezer 12Cm.
                        -Cooler Master V8

Comment

Originally posted by Baritoreca View Post
                          แช่แล้วทำไมได้ไม้เหรองับ แช่ยังไงงับ ใครก็ได้บอกหน่อยซิงับว่าทำไมได้ไม้งับ

งับงับงับงับงับ
                          เพราะว่าพวกแผงวงจรเมนบอร์ดมันทนความเย็นจัดไม่ได้

Comment

Originally posted by Hunter_JIK View Post
                            ถ้าจะเอา ln มาแช่คอม

ผมแนะนำ ไปซื้อตู้ เหมือนตู้ไอติม 4-5000 บาท มือ 2 มา แล้วเอา system แช่ ในตู้น่าจะเวิคกว่าครับ
                            แวะเข้ามาอ่านเล่น คุยเรื่องไรกันหว่า งงมาก

Comment

Working...
                            X