Announcement

Collapse
No announcement yet.

ว่าจะซื้อ Joybook S32-W

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ว่าจะซื้อ Joybook S32-W

ผมจะซื้อ Notebook ซักเครื่อง เอาให้แฟนใช้ [ผมก็ใช้ด้วยแหล่ะ]

ผมอยากทราบปัญหา ของ S32 W อ่าคับ

อีกอย่างแฟนใช้โปรแกรมพวก Photoshop Proshow อาไรพวกนี้ พอไหวม่ะคับ

แล้วพวกเกมส์ ออนไลน์ตอนนี้ เล่นได้ทุกเกมส์อะป่าวคับ

....................................................

คือตอนนี้ ใช้ P4 2.0 ทำงานอยู่.....ช้าจับใจ

ใครที่ใช้ตัวนี้อยู่ รบกวนด้วยนะคับ แนะนำหน่อยนะ

.....................................................

ผมใช้ S32W-LM15 ครับ spec ตามลายเซนต์ เท่าที่ผมใช้มายังไม่พบปัญหาอะไรนะครับ โปรแกรมที่ผมใช้ก็มี office, net, VB2008 ใช้ได้ลื่นครับ photoshop ใช้บ้างเป็นบ้างครั้ง ไม่อืดเช่นกันครับ ส่วนปัญหาที่พบกันก็เรื่องของ DVD Drive ถ้าเป็น AD-7530B จะมีปัญหาเรื่องการอ่าน-เขียน แผ่นบ้าง แต่เอาไปเคลมได้ครับ แต่ผมคาดว่าลอตที่ใช้ DVD ตัวนี้น่าะจะหมดแล้ว ถ้าไงก่อนซื้อก็ลองเช็คดูก็ได้ครับ ถ้าไม่ใช้ตัวนี้ก็ไม่น่าจะมีปัญหาอะไร (จริงๆแล้วเครื่องผมก็ DVD รุ่นนี้เหมือนกัน แต่ขี้เกียจเอาไปเคลม ใช้วิธีเลือกแผ่นที่ลองแล้วมันไรท์ผ่านเอา) เกมก็พอเล่นได้บ้างครับ อาจจะไม่ลื่นเหมือนพวกการ์ดจอแยกเท่าไร

ผมแนะนำว่าถ้าจะเอามาใช้งานทั่วไปจริงๆ เลือกตัวที่ถูกกว่านี้ก็ทำงานได้เหมือนกันครับ แฟนผมซื้อ S31VW-324 ถูกกว่าเกือบๆ 6000 บาท พอมาใช้งานก็ไม่ต่างกัน ที่เห็นชัดๆก็มีแบตที่ตัว S32 อยู่ได้นานกว่า อาจจะเอาเงินไปอัพแรม ซื้อของแต่งคอมดีกว่าครับ (ความเห็นส่วนตัว!!!)

Comment

ใช้อยู่เหมือนกันครับ เจอเรื่องเดียวกันเลย คือ DVD อะ ทำซะเครื่อง ค้าง บลูสกีน โผล่มาทักทายกันเป็นบางครั้ง
      ยังไม่ได้เครมเหมือนกัน เพิ่งได้ เพื่อนๆในบอร์ดนี้บอกว่า มานเป้นแบบนี้เยอะให้เอาไปเครมเลย ลงแผนที่มาให้ผมเสร็จเลย ใจดีจริงๆ

Comment

ขอบคุณสำหรับคำตอบน่ะคับ

-------------------------------

เออ ศูนย์ BenQ ทางภาคเหนือมีรึป่าวคับ

พอดีผมอยู่เชียงใหม่ อ่าคับ

Comment

Originally posted by angelsmile9 View Post
          ขอบคุณสำหรับคำตอบน่ะคับ

-------------------------------

เออ ศูนย์ BenQ ทางภาคเหนือมีรึป่าวคับ

พอดีผมอยู่เชียงใหม่ อ่าคับ
          อยู่เชียงใหม่เหมือนกันเลย (แต่ผมไปเรียนครับ ช่วงนี้ปิดเทอมก็กลับบ้าน อิอิ)
          รู้สึกว่าที่เชียงใหม่ทั้งเครื่องของ synnex และ value มีศูนย์นะครับ ลองsearch ดูครับ มีแผนที่บอกด้วย
          Attached Files
          Last edited by cybernetx; 7 Mar 2008, 22:56:36. Reason: ได้รูปแผนที่แล้วครับ เลยมา add ให้ครับ

Comment

Originally posted by cybernetx View Post
            อยู่เชียงใหม่เหมือนกันเลย (แต่ผมไปเรียนครับ ช่วงนี้ปิดเทอมก็กลับบ้าน อิอิ)
            รู้สึกว่าที่เชียงใหม่ทั้งเครื่องของ synnex และ value มีศูนย์นะครับ ลองsearch ดูครับ มีแผนที่บอกด้วย
            --------------------------------------------------------------------------

โอ้ว ขอบคุณ จ๊าดนัก จ๊าดหลาย คับ

ผมก็มาเรียนที่เชียงใหม่คับ เหมือนกันคับ

--------------------------------------------------------------------------

ว่างๆ จะไปแว๊บๆ ดู

Comment

ตกลงซื้อรุ่นอะไรอย่าลืมมาบอกกันบ้างนะครับ

Comment

Working...
              X