Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องการพักหน้าจอหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องการพักหน้าจอหน่อยครับ

คือผมตั้งให้โนตบุคเวลาไม่ได้ทำอะไร1นาทีแล้วให้มันปิดหน้าจอ
    หน้าจอที่เปิดปิดบ่อยๆมีผลเสียต่อหน้าจอหรือเม็ดสีไหมครับ

ขอบคุณครับ

ผมก็ทำเหมือนกัน ไม่รู้ว่าเป็นวิธีที่ถูกต้องหรือเปล่า ดัน อยากรู้เหมือนกัน
    ผมเข้าใจว่าเป็นการพักผ่อนหน้าจอ แหะๆ

Comment

คิดว่าไม่มีนะครับ แถมยังเป็นการประหยัดพลังงานด้วยนะ

Comment

ไม่มีผลเสีย และประหยัดพลังงานด้วย

Comment

ผมทำประจำครับ ไม่น่าจะมีอะไรน่ะครับ

Comment

ปกติกด fn+f6 อันนี้ก็ไม่แน่ใจว่าจะช่วยได้มากรึเปล่านะ (ดับไฟที่หน้าจอ แต่ถ้าเพ่งดูก็ยังพอเห็นนิดหน่อย)

Comment

ขอบคุณทุกท่านที่ตอบคับ^^

Comment

Originally posted by sandy207 View Post
                ปกติกด fn+f6 อันนี้ก็ไม่แน่ใจว่าจะช่วยได้มากรึเปล่านะ (ดับไฟที่หน้าจอ แต่ถ้าเพ่งดูก็ยังพอเห็นนิดหน่อย)
                คิดว่าอันนั้นแค่ลดความสว่างครับ ไม่ใช่ปิด

Comment

Working...
                X