Announcement

Collapse
No announcement yet.

เวลาเล่นเกมส์ network หรือ lan

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เวลาเล่นเกมส์ network หรือ lan

เวลาเล่นเกมส์ network หรือ lan สองเครื่องต่อกัน
    หากคอมตัวที่เป็น master มีความเร็วมาเช่นใช้ e6300+X1900XT และคอมอีกตัวเป็น sleeve มีความเร็วน้อยกว่าเช่น amd 3000+ กับ x1300

1.เกมส์มันจะกระตุกไหม
    2.เครื่องที่เร็วจะรอเครื่องที่ช้า หรือ เครื่องที่ช้า จะอาศํยความเร็วของเครื่อง master ประมวลผล
    3.เสียงจะมาจากเครื่องไหน จะได้ยินเหมือนกันสองเครื่องไหม
    4. จำเป็นไหมที่ต้องใช้คอม spec เหมือนกันทุกประการเพื่อไม่ไห้กระตุก
    5. ใครจะชนะ (อันนี้ล้อเล่น)

1. กระตุกหรือไม่ขึ้นอยู่กับสเป็คของเครื่องครับไม่ค่อยเกี่ยวกับแลนเท่าไหร่เพราะความเร็วของวงแลนมันแรงพอที่จะรองรับการส่งข้อมูลอยู่แล้วครับ เอาเป็นว่าถ้าเล่นคนเดียวไม่กระตุก พอเล่นแลนก็ไม่กระตุกหรอกครับ
    2. ตามหลักแล้วมันต้องรอเครื่องที่ช้าละครับ ใครช้ามันจะได้ความเร็วของตัวช้า แต่จากสเป็คแล้วผมว่าไม่รู้สึกหรอกครับ
    3. เสียงที่ได้นั้นไม่เหมือนกันครับ ตัวอย่าง ถ้าตัวเพื่อนเราในเกมอยู่ไกล เครื่องเราก็จะได้ยินเบา ขณะที่เพื่อนเราได้ยินดังเป็นต้น
    4. ไม่จำเป็นต้องใช้สเป็คเดียวกันครับ อย่างที่ว่าคือถ้าเล่นธรรมดาแล้วไม่กระตุก ก็เล่นด้วยกันได้ล่ะครับ
    5. ถ้าเล่นผ่านแลนผมว่าอยู่ที่ฝีมือ แต่ถ้าเล่นผ่านเน็ต คนที่เน็ตแรงกว่าจะได้เปรียบครับ

Comment

ขอบคุณคุณ king มาก
      เรื่องเสียงที่กลัว คือผมจะเล่นใกล้ๆกัน ในห้องเดียวกัน มันก็งงแย่สิครับ

Comment

เสียงใครเสียงมันจิคับ..

Comment

Working...
        X