Announcement

Collapse
No announcement yet.

เริ่มเซ้งกับ Nod32 V.3

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เริ่มเซ้งกับ Nod32 V.3

มาดูกันว่า นอตมานกินCPUผมเท่าไร ถ่ายมาเมื่อกี่เอง
    ขณะผมเล่นเกมส์ Battle Realms กับฟังเพลงอยู่
    ตอนแรกก็ว่าทำไมเกมส์มานกระตุก เลยมาเปิดดูเลยเจอกับมาน....

อย่างเซ้งเลย.............
    Attached Files
    Last edited by Squall; 7 Mar 2008, 22:43:06.

ขณะนั้นมันกำลังอัพเดทข้อมูลไวรัสอยู่หรือเปล่า?

Comment

ขณะนั้นผมไม่ได้ต่อเน็ตครับ
      .................................
      ตอนใช้2.7ไม่เหนมีปัญหานี่เลย

Comment

ก้อใช้อยู่นะคะ ลองดูแล้วกันตามรูป
        Attached Files

Comment

ก้อใช้อยู่นะคะ ลองดูแล้วกันตามรูป
          ตอนปกติของผมก็นิ่งอย่างนี้เหละครับ แต่พอเล่นเกมส์Battle Realms มานดันกินCpuผมซะ
          ไม่รู้ว่ามานตรวจอะไรของมาน และเวลาที่มานจะตรวจอะ

แล้วทำไมNodท่านมานกินหน่วยความจำน้อยกว่าผมอ่ะ ท่านแค่ 29,xxx K แต่ผม3x,xxxK UPตลอดเลย

Comment

เป็นที่ firewall หรือมันกำลังเเสกนเปล่าหว่า
            ใช้รุ่นไหน ผมใช้ 3.0.630.0
            Last edited by heroin; 21 Aug 2008, 20:38:49.

Comment

เป็นที่ firewall หรือมันกำลังเเสกนเปล่าหว่า
              ใช้รุ่นไหน ผมใช้ 3.0.630.0
              ใช้ครับผมว่ามันแสกนอยู่ แต่มานแสกนอะไรตอนผมเล่นเกมส์ Battle Realms เนีย ตอนเล่นเกมส์ Winning ก็ไม่เป็น
              ผมใช้รุ่น ESET NOD32 AntiVirus v3.0.642.0 Business Edition Retail
              (32-Bit) ครับ

Comment

ผมไม่เหนเห็นไรซักกะอย่าง มีหนืดๆตอนมันอัพเดตนิดนึง ไม่กี่วิก็หาย

Comment

Originally posted by ยองยองซอย View Post
                  ผมไม่เหนเห็นไรซักกะอย่าง มีหนืดๆตอนมันอัพเดตนิดนึง ไม่กี่วิก็หาย
                  ของผมมานไม่รู้เป็นไร เวลาแสกนออโต้ แสกนบ้างไฟล์หนืดเหลิอเกิน
                  ไม่รู้จะเกี่ยวกับการเซ็ตด้วยหรือป่าว

แต่ตอนใช้NOD V.2.7ไม่มีปัญหาอย่างนี้เลย แถมเร็วอีกต่างหาก
                  เลยคิดอยู่ว่าจะเปลี่ยนไปแบบเดิมดีปล่าว

Comment

ผมเลิกคบ 3.0 ละครับ หันมาใช้ 2.7 เหมือนเดิม....เครื่องผมใช้ NOD 2.7 ร่วมกับตัว AVG Anti-Spyware สุดยอดจริงๆ อยากแนะนำให้เพื่อนๆพี่ๆทุกคน

Comment

Originally posted by tallman View Post
                      ผมเลิกคบ 3.0 ละครับ หันมาใช้ 2.7 เหมือนเดิม....เครื่องผมใช้ NOD 2.7 ร่วมกับตัว AVG Anti-Spyware สุดยอดจริงๆ อยากแนะนำให้เพื่อนๆพี่ๆทุกคน
                      ก็กำลังคิดอยู่ว่าจะไปใช้แบบเดิมเหมือนกัน
                      แต่ไม่รุว่าอันไหนจะดีกว่ากัน เลยใช้ไปเรื่อยๆก่อนดูว่าการทำงานเป็นไงแล้วค่อยคิดอีกทีว่าจะเปลี่ยนดีปล่าว

Comment

มารายงานผล

ผมเปลี่ยนไปใช้Nod32 V.2.7 เรียบร้อยแล้วครับ เร็วดี ไม่กินทรัพยากรเครื่องด้วย

จบ

Comment

ไม่อยากจะใช้เลยครับ
                          มันไปลบพวก Crack ต่างๆนาๆ

เพราะเครื่องผมมีโปรแกรมเป็นล้านครับ
                          เลยไม่ลงอะไรเลย

Comment

Working...
                          X