Announcement

Collapse
No announcement yet.

เอ้าสมาชิก HD 3850 เข้ามาทีครับ รบกวน ขอคำแนะนำครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เอ้าสมาชิก HD 3850 เข้ามาทีครับ รบกวน ขอคำแนะนำครับ

ผมพึ่งซื้อ พลังสี HD 3850 256 MB มานะครับ ตอนนี้ คล๊อกไปที่ 700/950 แล้ว เล่น ไป อุณหภูมิ ปาไป 85+ ครับ ผม ( คาตาไลท์ 8.3 ) ไม่ทราบว่ามัน ปกติ ไหม ครับ หรือว่า ร้อนเกินไปครับ แล้ว ขอถามอีกหน่อยนะครับ ลง ไดร์ เวอ ตัวไหน+ ปรับ คอ + เม็ม ที่เท่าไรถึงจะ เสถียร ครับ เอาไว้เล่น เกม อิอิ
    ตอนนี้ กังวล เรื่อง ความร้อน อยู่ ครับ เพราะผมไม่เคย ใช้ ย้าย ค่าย มา ครับ ขอ คำ แนะนำ ทีนะครับ
    ขอขอบคุณทุกคน มากนะครับ

เล่นเดิมๆก็แรงแล้วครับ

Comment

Originally posted by eXzato View Post
      เล่นเดิมๆก็แรงแล้วครับ
      ขอบคุณครับ

Comment

dunnn

Comment

ดันก่อนนนอน

Comment

85+นี่ ร้อนนะครับ แต่สำหรับ พลังสี HD3850 มันเป็นเรื่องธรรมชาติ -*-

ทางที่ดีหาพวก riva tuner มาลงแล้วปรับรอบพัดลมซักหน่อยก็ดีครับ ซัก 60%

ส่วนเรื่องคอ/เมม ผมไม่สันทันอ่ะคับ รอผู้รู้ท่านต่อไป

Comment

ปรับรอบพัดลมเป็น 100% ลดลง 10 องศาครับ (เสียงอย่าให้เซด) ตอนนี้วิ่ง 750/2000 เดิมๆ 55-60 Full อยู่ที่ 75-85 ครับ (แฟรชไบออสเอา)

Comment

Originally posted by Agger View Post
                ปรับรอบพัดลมเป็น 100% ลดลง 10 องศาครับ (เสียงอย่าให้เซด) ตอนนี้วิ่ง 750/2000 เดิมๆ 55-60 Full อยู่ที่ 75-85 ครับ (แฟรชไบออสเอา)
                ขอบคุณมากนะครับ พอปรับรอบ 100 ปั๊บ โรงข้าว มา อยู่ ในเคส เลย ครับ 555 ฟื๊ดดดดดด
                เลย ลด ลง มา นิด หน่อย รอบ พัดลม อิอิ แต่ รอบ 100 นี่ มัน เย้น จริง ครับ ฟัน ธง หัก

Comment

ปรับรอบพัดลมทำไงหรอครับ ผมก็ลงโปรแกรมนี้แล้วนะ หาไม่เจอ รบกวนด้วยครับ ^^

Comment

เข้าไปที่ ไรวา นะครับ แล้ว กดไปที่ ปุ่ม 3 เหลี่ยม กลับหัว ที่ เรา ใช้ โอค๊อก คอ + เม้ม อะครับ แล้ว จะมี โหมด
                    Fan ครับ เเล้ว คลิก เลือกครับ Fix จากนั้น ลาก มา อยู่ที่ เรา จะปรับ นะครับ แล้ว เรา ก็ มองหา ช่อง 4 เหลี่ยม เล็กๆ เอา ติ๊ก ถูกไป วางไว้ เเล้ว กด แอ๊บแบ๊ว Apply จากนั้น Ok เสร๊จ เลย ง่าย มะ

Comment

ผมปรับ 70% อ่ะ ผมว่ากำลังดีไม่ดังเกินไป เย็นด้วย

Comment

ขอบคุณอย่างยิ่งยวดครับ

Comment

เคยปรับพัดลม2900PROที่70% เสียงดังพอๆกะเครื่องดูดฝุ่น

Comment

ดันไป

Comment

ผมปรับมัน 100% เลยอะเวลา oc
                              ก้ประมาณนั้น ide 55 full 85
                              หาพัดลม เคส กากๆมาเป่าอีกก้ดี อิอิ

Comment

Working...
                              X