Announcement

Collapse
No announcement yet.

เมนบอร์ด เห็น SATA 1 เป็น RAID

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เมนบอร์ด เห็น SATA 1 เป็น RAID

ผมเอา HDD มาเสียบ P5RD-1VM กะว่าจะลงวินโดวส์ แต่มันไม่เห็น HDD ในโหมด SATA แต่กลับเห็นเป็นโหมด RAID ผมต้องทำไงครับ Clr Bios ก็แล้ว ทำไงๆก็แล้ว ยังไม่ได้ ลงวินโดวส์ก็ไม่ได้ เพราะไม่เจอ HDD
    Last edited by Solidworks; 8 Mar 2008, 15:00:31.

บอร์ดตัวนี้ต้องทำไดร์ฟเวอร์ RAID ให้มันครับท่าน ถึงแม้เราจะไม่ทำ RAID ก็ตามครับ ที่ตอนลงแล้วต้องกด F6 นะครับ

Comment

เปลี่ยนกลับไปเป็นโหมด IDE หรือ Normal ธรรมดาได้หรือเปล่าครับ

Comment

Originally posted by tumza View Post
        บอร์ดตัวนี้ต้องทำไดร์ฟเวอร์ RAID ให้มันครับท่าน ถึงแม้เราจะไม่ทำ RAID ก็ตามครับ ที่ตอนลงแล้วต้องกด F6 นะครับ
        ขอรายละเอียดด้วยครับ ท่าน ตั้ม

Comment

ลองดูในแผ่นไดร์ฟเวอร์เมนบอร์ดนะครับท่าน มันจะมีไฟล์เกี่ยวกะ Raid หรืออะไรสักอย่างนี้ละชื่อ Makedisk สักอย่าง เรียกไฟล์เลยแล้วมันจัดการเอง อ้อ ใช้ Diskket 1.44 นะครับ แล้วพอตอนเราติดตั้ง OS นะครับ มันจะมีให้เรากด F6 กดเลย แล้วเลือกไดร์ฟเวอร์จากแผ่นดิสก์เลยครับ ผ่าน

Comment

หาแผ่นวินโด้ dark6, sKz มาลง ตอนลงเลือกเมนู with SATA/RAID แค่นั้นแหละ ง่ายๆๆ

Comment

Working...
            X