Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วย แนะนำแรม ที่เล่นเกม กับ แรม ทำงาน หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วย แนะนำแรม ที่เล่นเกม กับ แรม ทำงาน หน่อยครับ

ช่วยแนะนำแรมเล่นเกมส์แบบว่าเล่นได้ทุกเกมส์รองรับได้อีกซัก5ปีอ่าครับ

แรมทำงานด้าน photoshop premier & VB ครับ

ตอนนี้ใช้ Corsair value 2gb 667Mhz คิดว่า ok ไหมครับ

งบมีแค่6000

ok แล้วครับ Ram เดียวนี้ ถูกครับ งบ 6000 ผมว่า รอเล่น DDR3 เลยดีกว่าครับ

Comment

Originally posted by Newbie_User View Post
      ok แล้วครับ Ram เดียวนี้ ถูกครับ งบ 6000 ผมว่า รอเล่น DDR3 เลยดีกว่าครับ
      ขอบคุณครับ

Comment

จิงๆ แล้วถ้าไม่ได้ OC แรมไรก็ใช้ได้หมดละครับ ถ้าเอาพวกเกรดดีๆหน่อยก็ยี่ห้อ g-skill ไม่ก็ geil ลองดูพวกบัส 800 ขึ้นก็โอแล้วคับ ซัก 2-4 gb 6 พันน่าจะได้อยู่ แถมเหลือตังกินหนมด้วย

ปล. ddr3 ราคา หมื่นขึ้นทั้งนั้นนิคับ - -

Comment

Originally posted by pattrick View Post
          จิงๆ แล้วถ้าไม่ได้ OC แรมไรก็ใช้ได้หมดละครับ ถ้าเอาพวกเกรดดีๆหน่อยก็ยี่ห้อ g-skill ไม่ก็ geil ลองดูพวกบัส 800 ขึ้นก็โอแล้วคับ ซัก 2-4 gb 6 พันน่าจะได้อยู่ แถมเหลือตังกินหนมด้วย

ปล. ddr3 ราคา หมื่นขึ้นทั้งนั้นนิคับ - -
          ง๊าบๆ แล่วถ้า ผมจะ OC มีรุ่นไหนแนะนำอีกบ้างครับ

Comment

Over Clock Zone Gold Edition ^^

Comment

Working...
            X