Announcement

Collapse
No announcement yet.

คอมบูตไม่ขึ้น พัดลมหมุนแล้วก้อหยุด เปงงี้ตลอด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คอมบูตไม่ขึ้น พัดลมหมุนแล้วก้อหยุด เปงงี้ตลอด

คืองี้ครับอาการของมัน

พอเปิดสวิตซ์ แล้ว พัดลมก้อ หมุน แล้วมันก้อหยุด แล้วก้อหมุน แล้วก้อหยุด

บูตเครื่องไม่ขึ้นครับ เข้า ไบออสไม่ได้ครับ มันเป็นอะไรหรอครับ ก่อนปิดเครื่องยังดีๆอยู่เลย

E4500

P5K SE

HDD250GB seagate

Ram 2 GB

8600 GT U600 spark

Case 420 w ติดเคส ครับ ของ Gview

DVD-RW Lite-on

ช่วยผมหน่อยครับ ผม งง มากๆเลย

power supply รึเปล่าอ่ะ

Comment

PSU ชัวร์ครับ ลองเช็คสาย PSU ที่เสียบกับเมนบอร์โครับ ใจเย็นๆแล้วเช็คทีละอย่าง ถาปกติหมดก็ เปลี่ยนPSUใหม่เลยครับ...

เปลี่ยนเป็นของดีหน่อยครับ วัตต์เต็ม ซัก450W + จะได้ใช้อย่างยาวนานแล้วก็ ทนและเสถียร(COPเค้ามา...อิอิ)
      ถ้าใช้วัตต์ไม่เต็ม วัตต์ละบาท...รับรองเห็นผลระยะยาวแน่นอน...

Comment

PSU หรือถ้าท่าน โชคดีก็ CPU (อาจจะพัง หรือ ร้อนเกินไป)

Comment

ลองปลดสายไฟที่จ่าย HDD , DVDR-W แล้วลองเปิดเครื่องใหม่

Comment

PSU 80 % ครับ

Comment

ก่อนหน้านี้เป็นเปล่าคับ ได้ลองไป oc อะไรหรือเปล่า เพิ่มไฟ ปรับโนั้นปรับนี้ อะไรแบบนี้อ่ะ

ถ้าใช้ก็ clear cmos

Comment

ขอบคุณทุกท่านน่ะครับที่มาช่วยแก้ไขปัญหา

ไฟ บอร์ดก้อติดน่ะครับ

พัดลมตรงที่ครอบ cpu ก้อติด

ไม่เคย oc เลยครับ

เหอๆๆ

Comment

Originally posted by Hanaga View Post
                  PSU หรือถ้าท่าน โชคดีก็ CPU (อาจจะพัง หรือ ร้อนเกินไป)
                  โอ้วววว

ผมยังไม่อยากโชคดี ถูกรางวัลแบบนั้นน่ะครับ

อย่าให้ผมโชคดีแบบนั้นเลย

อิอิ

ปวดใจ

Comment

เช็คpsu ดูคับแล้วก็ramคับผมก็เคยเป็นสรุปramเสีย

Comment

ผมเคยเป็นครับ ต้องกดเมนสวิทย์ปิดไฟ แล้วสตาร์ตใหม่ตั้งหลายครั้งกว่าจะติด
                      ของผมเป็นที่ PSU.น่ะ PSU.เสีย

Comment

ติดตลอดหรือติดๆ หยุดๆ

Comment

Originally posted by chungkob View Post
                          ติดตลอดหรือติดๆ หยุดๆ
                          ถ้าเป็นไฟบอร์ด อ่ะ ติดตลอดครับ

ถ้าเป็นพัดลม กเอหมุนครับ แล้วก้อหยุดหมุน แล้วก้อหมุน แล้วก้อหยุดหมุน

ผมก้อ งง ผมซื้อคอมมาประมาณปลายๆเดือนมกราคมครับ เล่นมาก้อไม่มีปัญหาอะไรเลย

พอมาเป็นเล่นเอาซะมึนเลย

ขอบคุณทุกความคิดเห็นน่ะครับที่ช่วยแก้ไขปัญหาให้ ขอบคุณมากครับ

Comment

เจนเอ๋ย....เชื่อดิเป็นที่ PSU ชัวร์

ถ้าไม่ได้เป็นที่ PSU ก็คงเป็นที่ คีย์บอร์ด ไม่ก็เป็น ที่เมาท์ 5555+

Comment

Originally posted by Arno~ View Post
                              เจนเอ๋ย....เชื่อดิเป็นที่ PSU ชัวร์

ถ้าไม่ได้เป็นที่ PSU ก็คงเป็นที่ คีย์บอร์ด ไม่ก็เป็น ที่เมาท์ 5555+
                              กำ...ถ้างั้นคงต้องเปลี่ยนเม้าท์ กะ คีย์บอร์ดใหม่แล้วหล่ะนายบอม

55555+

Comment

Working...
                              X