Announcement

Collapse
No announcement yet.

มาแล้วบทสรุปของ XFX GeForce 9600GT ตัวแรงที่สุด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มาแล้วบทสรุปของ XFX GeForce 9600GT ตัวแรงที่สุด

เมื่อก่อนผมเคยเตือนเพื่อนๆไว้แล้วว่าอย่าเพิ่งซื้อ เพราะล็อตทั้งชุดยังออกมาไม่หมด ตอนนี้รุ่นสูงสุดได้ออกมาแล้ว คือรุ่น [ PV-T94P-YDD4 ]

หน้านี้คือการเปรียบเทียบทั้ง 3 รุ่นครับ

http://www.xfxforce.com/web/product/...tionId=2037704

XFX 9600GT ตัวแรกที่ออกมาขายที่ 6,980
    XFX 9600GT [ PV-T94P-YDD4 ] ออกมาขายอยู่ที่ 7,320

ภายในไม่ถึงเดือนนี่คือโฉมหน้า ดูแล้วไม่ต่างกันเลยแต่ต่างกันที่ความแรง

รายละเอียดดูที่นี่

http://www.xfxforce.com/web/product/...ductId=2037688

ภายในกล่องมีอะไรบ้าง

1 - Quick Install Guide
    2 - คุ่มือการทำ SLI
    3 - แผ่น Driver
    4 - แผ่นป้ายแขวน XFX
    5 - Game Company Of Heroes
    6 - แผ่นกระดาษ บอกช่องการทำงานของหลังการ์ด
    7 - หัวแปลง HD to VGA มี 2 อัน
    8 - หัวแปลง HD to HDMI
    9 - สาย S-Video
    10 - สาย S-Vdeo ต่อออกมาเป็นกล่อง Component ทำดีมากๆ
    11 - สายไฟเล็กๆ 1 เส้น (ไม่รู้ไว้ต่อกับอะไรแล้วทำอะไร)

นี่คือผลการทำสอบ

ปล. ผมต้องออกตัวไว้ก่อนนะครับว่ามีสาเหตุอะไรบ้าง
    1 - เครื่องผมมันไม่แรงแค่ E4400 @ 2.0G
    2 - MB ASUS P5LD2 SE
    3 - HDD 80G ตัวเก่าเลยเสียงดังแครกๆๆๆๆ
    4 - ส่วนเกม Crysis ทีทดสอบนั้น ผมได้ลง MOD 2.1 ที่มีขนาด 400 เมก ซึ่งภาพมันโหดมากๆๆ
    5 - เล่นบน Windows Vista DirectX10
    6 - ถ้าเล่นบน Windows XP คะแนนจะสูงกว่านี้นะผมว่า

พวกนี้จะทำให้คะแนนไม่มาก เพราะโดนดึงมากพอสมควร รูปได้ตามนี้ครับ

แต่ตู้ปลาแปลกมากๆคะแนนยังไงก็ไม่ขึ้นครับงงจริงๆ]
    Last edited by ittiphol; 15 Sep 2008, 08:59:39.

.......
    Last edited by ittiphol; 15 Sep 2008, 08:59:39.

Comment

คงเป็นคำแนะนำทีดีในการตัดสินใจได้นะครับผม ฮิๆๆๆๆ

ใครซื้อมาก่อน ก๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ครับ หีๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

ผมว่าถ้าได้ CPU แรงๆ ไดร์เวอร์แรงๆ ขึ้นไปได้อีกเยอะครับ เท่านี้ก็ถือว่า ok ครับ 3DMark06 ขึ้น หลักหมื่นได้ก็ถือว่าแรงในระดับหนึ่งแล้วครับ

Comment

แรงจริงๆ cpu เดิมๆขึ้นหลักหมื่นเลย

Comment

อ่อ

Comment

ขำๆครับตัว 650 มันอัด 700/2000 ได้ชิลๆไม่ร้อนด้วย

Comment

เพราะฉะนั้นตัวนี้ก็ต้องอัดไป 800 เลยครับท่าน คิคิ

Comment

ตู้ปลาอัดไงก็ไม่ขึ้นเหมือนกันครับ
                  ส่วนตัว oc ตัวนี้ผมว่าไม่คุ้มอย่างแรงเพราะผมอัดตัวธรรมดาๆก็จ่อแล้วครับ แถม sink ref อีก
                  ตัวธรรมดาแค่ไม่แถมเกมให้เองถ้าโม bios ได้มีเฮ
                  ปล.ตัวธรรมดา 6820 บาทนะครับที่ JIB ราคาต่างกัน 500 ราคา 7320เป็นผมเพิ่มตัง 330 ซื้อ 8800GT เหอะถ้าจะซื้อรุ่นนี้
                  Last edited by Khow; 3 Jun 2010, 07:50:03.

Comment

หุๆของบ้านๆถูกกว่า 500 ก็ทำได้ร้อนเท่ากันเพราะซิงค์เดียวกัน
                    Last edited by Khow; 3 Jun 2010, 07:50:03.

Comment

แรงๆ กันจัง
                      อิจฉาาาาาาา
                      อยากได้มั้งงงงง

Comment

จขกท.บอก ไม่ได้อัด CPU แต่ภาพ 3D Mark 06 มันฟ้องว่า oc ไปที่ 3.0GHz ครับหุๆถ้าเดิมๆไม่ทางไปถึงที่ 10K หรอกครับ
                        แหมไม่เนียนเลยนะครับ

Comment

ใช้อย่างเดียวครับไม่ต้องมา oc ให้เสียของ ใช้ของแบบสบายใจครับ เหอะๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

Originally posted by Khow View Post
                            จขกท.บอก ไม่ได้อัด CPU แต่ภาพ 3D Mark 06 มันฟ้องว่า oc ไปที่ 3.0GHz ครับหุๆถ้าเดิมๆไม่ทางไปถึงที่ 10K หรอกครับ
                            ผมปรับแรมขึ้น CPU มันก็จะขึ้นตามไม่รู้เลยหรือครับ

ส่วนการ์ดจอระวังนะ OC มัน แค่เดิมๆก็ร้อนมากๆแล้ว 60 อัพได้มั้งถ้าจำไม่ผิด

ใช้ไปได้ดับแน่ๆ

Comment

Originally posted by Khow View Post
                              เมื่อก่อนก็ไม่เนียนนะเอา 7950 มาวัด Crysis แต่ CPU ดัน OC สะงั้นกะว่า 7950 แรงๆๆๆๆ

Comment

Working...
                              X