Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะซื้อ800GTจะเอาของSPARKหรือGIGABYTEดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะซื้อ800GTจะเอาของSPARKหรือGIGABYTEดี

เห็นSPARK ZERO 7900
    กะ GIGABYTE 7990 ----รุ่นนี้ที่เป็นzalmanอะครับ
    http://www.busitek.com/forms/pricelist.html

เอาอันไหนดีคับคาดว่าอาจจะซื้อวันนี้-*-มั้งนะ

พี่ปาร์คซิครับ แล้วจะติดใจ ความเห็นส่วนตัวนะครับ รอท่านอื่นมาแจมต่อไปครับ...

Comment

GIGABYTE รุ่น Nvidia 8800GT Rev 1.0 ที่มี " GAMER HUD " ออกแบบใหม่ Sink Zalman เย็นกว่าเดิมอีกแล้ว !! คุ้มค่ากว่าทุกๆยี่ห้อครับ

HUD = Head Up Display

ข้อดีของ HUD

1.ปรับการจ่ายไฟของ VGA Card ได้เหมือนกับการ OC
      2. ประหยัดพลังงาน
      3. OC GPU และ Share Memory
      4. ปรับ 2D/3D และการจ่ายไฟให้เหมาะสมโดยอัตโนมัติ

สรุปข้อดีของ GIGABYTE Nvidia 8800GT Rev 1.0 ที่มี Gamer HUD คือ

1. ใช้วัสดุจากประเทศญี่ปุ่น Ultra Durable2

2. มี Software OC HUD สามารถปรับ OC ได้ง่ายๆ

3. Turbo Force Ultra OC จากโรงงานมากให้อีก 30%

4. หลังจาก OC ด้วยตนเอง HUD เพิ่มประสิทธิภาพการทำงานอีก 10% จากปกติ

สนใจสอบถามตัวแทนจำหน่ายนะครับ Synnex , Scanner , Com7

ราคาประมาณเท่ากันกับตัว Nvidia 8800GT ที่ขายกันในตลาดตอนนี้ครับ ส่วนผมแนะนำตัวนี้ครับ สำหรับคนที่ต้องการจะเล่น 8800GT นะครับ

Comment

แล้วอีกอันละครับที่มานเป็นชามข้ามหมาครึ่งจานอะครับดีไหมแต่มานไม่มีgamer hudอะ-*-
        http://www.unlimitpc.com/modules.php...owpage&pid=223
        หรือจะเอาตัวที่ท่านว่าข้างบนดี...spark เพราะเห็นมีแต่คนว่าGBมีปัณหาบ่อย-*-

Comment

อย่างที่คิดไว้ไม่มีผิด.....

Comment

Originally posted by meen182 View Post
            อะไรหรือครับ

Comment

ิอ๋อ ไม่มีไรครับท่าน คิคิ ลอง Spark ครับ คุ้มค่าโปรเค้าใช้กันเยอะครับรุ่นนี้ ไม่ได้มีส่วนได้ส่วนแสียกับยี่ห้อนี้นะครับ แต่อยากให้คนใช้แล้วคุ้มค่า คุ้มเงินครับ

Comment

ดีทั้ง2ยี่ห้อนะผมว่า แต่สปาร์คประกัน2ปีแต่ว่ามันสวยดีอ่ะ ผมชอบ555

Comment

เป็นผมเลือก Spark zero ส่วนตัว

Comment

นาทีนี้ ไม่มีตัวไหนน่าเล่นกว่าพี่ปาร์กซีโร่แล้วครับ
                    จ่ายไฟสามเฟส สีสันดุดัน ซิ้งค์GPUสวย มีซิ้งค์แรมแปะมาให้ แถมราคาน่าคบหาเป็นอย่างยิ่งเน่อ (ถ้าไม่วอรี่เรื่องกล่อง กกน.)
                    กิ๊กกาไบ๊ เสียดาย ที่ไม่มีซิ้งค์แรมแปะมาด้วย กลัวลากแล้วแต๊ปอ่ะ

Comment

Originally posted by meen182 View Post
                      พี่ปาร์คซิครับ แล้วจะติดใจ ความเห็นส่วนตัวนะครับ รอท่านอื่นมาแจมต่อไปครับ...
                      ตามท่าน meen182 Spark 8800GT ZERO 7900 สวย+แรง+ถูก น่าเล่นมาก สปาร์คเค้าเปลี๋ยนไป๋

Last edited by nawachookit; 8 Mar 2008, 10:51:41.

Comment

Zero ไม่ใส่ กกน. จ้า

Comment

..

Comment

ผมว่าพี่ปาร์คนะ

ตัว Zero ทำออกมาน่าสนใจดี

ใส่ซิงค์ใหม่แถมติดซิงค์เมมด้วยน่าจับลากดีงิ

Comment

โอ้ว...กำไปเดินไอทีที่โคราชมาไม่มีวี่แววทั้ง2ตัวถามบางร้านบอกต้องสั่งเอา
                              ไปเจอ9600มามีเฉยเลย-*-INNO 9600GT OC 7650!!!-*-
                              แม่เลยบอกว่าจะพาไปกทมพรุ่งนี้*0*

Comment

Working...
                              X