Announcement

Collapse
No announcement yet.

ข้อมูลที่ไม่ลับของ Nvidia 8800GT GAMER HUD Edition !!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by TRIPPLE-X View Post
    XFX-Galaxy ไม่มีโฆษนา แต่คนเล่นการ์ดจอ 2 ยี่ห้อนี้เยอะเลย นี่เป็นตัวอย่างนึงครับ
    ถูกต้องนะค๊าฟฟฟฟ

Comment

Originally posted by TRIPPLE-X View Post
      XFX-Galaxy ไม่มีโฆษนา แต่คนเล่นการ์ดจอ 2 ยี่ห้อนี้เยอะเลย นี่เป็นตัวอย่างนึงครับ
      จำไว้เลยนะครับ กระทู้ของผมไม่ต้อยรับคนอย่างท่านครับ คราวหน้าอย่าหน้าด้านเข้ามาครับ ไม่อยากอยากเห็น แล้วเอาเพื่อ กากๆของท่านที่ชอบมาโพสกัด ออกไปให้พ้นครับ

Comment

อ้าว........PR เดือดแระ...

Comment

Originally posted by God_Hand View Post
          จำไว้เลยนะครับ กระทู้ของผมไม่ต้อยรับคนอย่างท่านครับ คราวหน้าอย่าหน้าด้านเข้ามาครับ ไม่อยากอยากเห็น แล้วเอาเพื่อ กากๆของท่านที่ชอบมาโพสกัด ออกไปให้พ้นครับ
          เข้าใจอะไรผิดหรือเปล่าครับ ที่นี่บอร์ดอิสระที่ทุกคนมีสิทธิ์แสดงความคิดเห็น ถ้าไม่อยากให้ใครแสดงความเห็นในกระทู้ของท่าน ท่านก็ไม่ต้องโพส ไม่เห็นมีป้ายปักไว้ว่าเป็นเวบของ Gigabyte และอีกอย่างถ้าคุณไม่ต้อนรับคนอย่างผมก็โอเคเข้าใจ แต่ท่านถามคนในบอร์ดนี้รึยังว่าเขาต้อนรับสินค้า Gigabyte ของท่านหรือไม่ เขาชอบที่ท่านมาโฆษณาจำอวดรึป่าว แล้วมาว่าผมหน้าด้าน ผมว่าคงด้านสู้ท่านไม่ได้อ่ะครับ ถูกตำหนิไป 1 กระทู้แล้วยังหน้าด้านตั้งกระทู้ใหม่อีกแน่ะ แหม...ทำไปได้

Comment

Originally posted by God_Hand View Post
            มีงอล ฮ่าๆๆๆๆ ผมว่า คุณลองเปลียน วิธี pr ดูใหม่ น่าจะดีขึ้นนะ ถ้าเทียบเป้น ผู้ใช้ทั่วไป
            ดูเเล้ว งงๆกับการ pr ของคุณอ่ะ ผมเรียนช่างไม่ค่อยเข้าใจหรอก (คนใช้ทั่วไปก็คงจะอย่างนั่น)

Comment

ยกตัวอย่าง ลิงค์นี้
              http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=171474

GIGABYTE รุ่น Nvidia 8800GT Rev 1.0 ที่มี " GAMER HUD " ออกแบบใหม่ Sink Zalman เย็นกว่าเดิมอีกแล้ว !! คุ้มค่ากว่าทุกๆยี่ห้อครับ
              อ่านเเล้วเหมือดูถูกรุ่นที่ออกมาก่อนๆๆหน้ายังไงไม่รุ้ ลองเปลียนเป็น คุ้มค่าเต็มราคากับ GIGABYTE ดูเเล้วไม่เเขวะค่ายอื่นดี
              ปล. เเนะนำนะคับไม่ได้มี ทับถม

Comment

ท่าน God_Hand น่าจะใจเย็นกว่านี้ซักนิดนะครับ
                ขอเสนอความคิดเห็นนิดนะครับ กรุณาอย่ามองว่าสอนเลยนะครับ
                เป็น คนค้าขาย หรือ คนให้บริการ อย่างน้อยๆ ควรจะใจเย็นนิดครับ และ ควรรับฟังข้อคิดเห็น หรือข้อเสนอแนะหน่อย ส่วนจะทำหรือไม่ ก็แล้วแต่ดุลยพินิจของท่าน God_Hand ครับ ไม่แน่ซักวันหนึ่งท่านเหล่านั้น อาจจะเป็น ลูกค้าของท่าน God_Hand หรือ ช่วยท่าน God_Hand ประชาสัมพันธ์สินค้า(แบบปากต่อปาก)ให้ก็ได้ครับ

ผมไม่อยากเห็นแนวโน้มการชวนทะเลาะแบบนี้เลยครับ อย่าลืมครับ ตอนนี้ท่าน God_Hand มีหมวกของ Gigabyte อยู่ด้วยนะครับ ตอบแบบนี้ผลเสียมันตกอยู่กับท่านมากกว่า ดูแล้วเสียมากกว่าได้ครับ
                ท่าน God_Hand ลองดู ท่านเล็ก Saveway (ขออนุญาติอ้างอิงนิดหนึ่งครับ)ก็ได้ครับ
                ท่านเล็ก Saveway โดนมานาน และหนักกว่าท่านเยอะครับ แต่ดูที่ท่านเล็กตอบ หรือ ชี้แจงครับ ไม่มีการใช้อารมณ์เลยครับ แม้ในใจอาจจะเดือดบุดๆ แล้วก็ตามครับ

http://www.unlimitpc.com/gigotalk/se...searchid=46144

เสียดายที่เวปบอร์ดเก่าไม่ใช้แล้ว ไม่งั้นจะค้นหาให้อีกครับ

ขอบคุณครับ

Comment

เห็นด้วยกับท่าน Gearhead คับ

Comment

ใจเย็นครับพี่น้อง

Comment

ผมว่าอย่าเปรียบเทีบกับค่ายอื่นเลย แต่ให้ยกข้อดี จุดเด่นของยี่ห้อที่จะนำเสนอก็พอ
                      มั้งครับ ไม่ต้องเปรียบเทีบข้อด้อย ของค่ายอื่นคิดถึงคนที่เขาไม่ได้ใช้ยี่ฮ้อของเราด้วยครับ

Comment

Originally posted by Gearhead View Post
                        ท่าน God_Hand น่าจะใจเย็นกว่านี้ซักนิดนะครับ
                        ขอเสนอความคิดเห็นนิดนะครับ กรุณาอย่ามองว่าสอนเลยนะครับ
                        เป็น คนค้าขาย หรือ คนให้บริการ อย่างน้อยๆ ควรจะใจเย็นนิดครับ และ ควรรับฟังข้อคิดเห็น หรือข้อเสนอแนะหน่อย ส่วนจะทำหรือไม่ ก็แล้วแต่ดุลยพินิจของท่าน God_Hand ครับ ไม่แน่ซักวันหนึ่งท่านเหล่านั้น อาจจะเป็น ลูกค้าของท่าน God_Hand หรือ ช่วยท่าน God_Hand ประชาสัมพันธ์สินค้า(แบบปากต่อปาก)ให้ก็ได้ครับ

ผมไม่อยากเห็นแนวโน้มการชวนทะเลาะแบบนี้เลยครับ อย่าลืมครับ ตอนนี้ท่าน God_Hand มีหมวกของ Gigabyte อยู่ด้วยนะครับ ตอบแบบนี้ผลเสียมันตกอยู่กับท่านมากกว่า ดูแล้วเสียมากกว่าได้ครับ
                        ท่าน God_Hand ลองดู ท่านเล็ก Saveway (ขออนุญาติอ้างอิงนิดหนึ่งครับ)ก็ได้ครับ
                        ท่านเล็ก Saveway โดนมานาน และหนักกว่าท่านเยอะครับ แต่ดูที่ท่านเล็กตอบ หรือ ชี้แจงครับ ไม่มีการใช้อารมณ์เลยครับ แม้ในใจอาจจะเดือดบุดๆ แล้วก็ตามครับ

http://www.unlimitpc.com/gigotalk/se...searchid=46144

เสียดายที่เวปบอร์ดเก่าไม่ใช้แล้ว ไม่งั้นจะค้นหาให้อีกครับ

ขอบคุณครับ

ยังไงก็มีพาดพิงมาถึงแล้ว ผมขอถามเพิ่มเติมหน่อยนะครับว่า ซึ่งอยากจะถามตรงๆมานานแล้วว่า

ทำไมถึงยอมให้ คุณ God_Hand มา post โฆษณาสินค้าของ Gigabyte อยู่แบบนี้ครับ
                        และในการ post หลายๆครั้ง ไม่ได้โฆษณาสินค้าของตัวเองอย่างเดียว แต่กลับมีการต่อว่าสินค้าของคู่แข่งด้วย

คือถึงแม้ข้อมูลนั้นจะเป็นความจริงหรือไม่ก็ตาม แต่มันเห็นได้ชัดว่ามาจากผู้ที่ไม่เป็นกลาง
                        หรือเป็นข้อมูลจากผู้ใช้จริงๆ ผมเลยเห็นว่า ยังไงมันก็ไม่สมควรอย่างมากๆ

คือผมไม่รู้ว่าจริงๆแล้ว คุณ God_Hand มีความสัมพันธ์หรือผลประโยชน์ใดๆ
                        ทั้งโดยทางตรง หรือทางอ้อม กับ Gigabyte หรือเปล่า

แต่ถ้ามีความสัมพันธ์หรือผลประโยชน์แบบนี้จริงๆ และถ้าจะสวมหมวกของ Gigabyte เพื่อโฆษณาสินค้าของตัวเอง
                        ผมมีความเห็นว่าให้ต้องจำกัดการ post โฆษณา แบบนี้ไว้ในห้อง Gigabyte เท่านั้น (ซึ่งผมก็เห็นว่าทาง OCZ ได้จัดเตรียมเอาไว้อยู่แล้ว)

สำหรับห้องอื่นๆ ก็ไม่น่าจะมีปัญหาอะไร ถ้าคุณ God_Hand จะ post แต่ต้องถอดหมวก Gigabyte ออกก่อน ก็เท่านั้นเอง

Comment

Originally posted by Viggo View Post
                          ยังไงก็มีพาดพิงมาถึงแล้ว ผมขอถามเพิ่มเติมหน่อยนะครับว่า ซึ่งอยากจะถามตรงๆมานานแล้วว่า

ทำไมถึงยอมให้ คุณ God_Hand มา post โฆษณาสินค้าของ Gigabyte อยู่แบบนี้ครับ
                          และในการ post หลายๆครั้ง ไม่ได้โฆษณาสินค้าของตัวเองอย่างเดียว แต่กลับมีการต่อว่าสินค้าของคู่แข่งด้วย

คือถึงแม้ข้อมูลนั้นจะเป็นความจริงหรือไม่ก็ตาม แต่มันเห็นได้ชัดว่ามาจากผู้ที่ไม่เป็นกลาง
                          หรือเป็นข้อมูลจากผู้ใช้จริงๆ ผมเลยเห็นว่า ยังไงมันก็ไม่สมควรอย่างมากๆ

คือผมไม่รู้ว่าจริงๆแล้ว คุณ God_Hand มีความสัมพันธ์หรือผลประโยชน์ใดๆ
                          ทั้งโดยทางตรง หรือทางอ้อม กับ Gigabyte หรือเปล่า

แต่ถ้ามีความสัมพันธ์หรือผลประโยชน์แบบนี้จริงๆ และถ้าจะสวมหมวกของ Gigabyte เพื่อโฆษณาสินค้าของตัวเอง
                          ผมมีความเห็นว่าให้ต้องจำกัดการ post โฆษณา แบบนี้ไว้ในห้อง Gigabyte เท่านั้น (ซึ่งผมก็เห็นว่าทาง OCZ ได้จัดเตรียมเอาไว้อยู่แล้ว)

สำหรับห้องอื่นๆ ก็ไม่น่าจะมีปัญหาอะไร ถ้าคุณ God_Hand จะ post แต่ต้องถอดหมวก Gigabyte ออกก่อน ก็เท่านั้นเอง
                          ผมว่าถอดหมวกคงไม่พอ เเต่ขออย่าดูถูก ยี่ห้ออื่นก็พอ ถ้าจะขายของก็เเนะนำในสิ่งที่ตัวเองดีเด่นมากกว่าคับ ผมสังเกตุหลายครั้ง ชอบยกตัวอย่างว่าของยี่ห้อนั่นไม่ดีไม่มีเเบบนั้นเเบบนี้ ไม่คุ้มค่าเท่าของ เค้า .....

Comment

เข้าทำนองมองหน้าต่างไม่ยอมมองกระจก เห็นแต่ชาวบ้าน ไม่เห็นตัวเอง
                            เห็นแว๊บๆ บางกระทู้เค้าเปลี่ยนไป2ตัวแล้วนี่ครับ ยี่ห้อนี้
                            ขออนุญาตเกรียนนิดหน่อยละกัน -*-

Comment

คนไทยชอบเถียงกันจิงไหม รักกันไว้เถิดเราเกิดร่วมแดนไทยไม่ค่ายไหนๆก็ ไทยเหมือนกาน รักในหลวงคนเดียวกัน

Comment

ผมว่าเขาก็ไม่เคยไปว่าค่ายอื่นนะครับ

เขาก็แค่แนะนำสินค้ามาให้ท่านๆได้เลือก

ดีไม่ดีอยู่ที่พวกท่านตัดสินใจครับ

ติสินค้าเขาดีกว่าไปติตัวเขาครับ เราก็แค่รับฟัง

Comment

Working...
                                X