Announcement

Collapse
No announcement yet.

Phenom 9600BE + 790FX + HD2900XT DDR3 CF = ??

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Phenom 9600BE + 790FX + HD2900XT DDR3 CF = ??

มีปัญหาเล็กน้อย เมื่อดัน NB multiplier ขึ้นไปอยู่ที่ 9 เครื่องไม่ยอมบูต โดยที่จอ led โชว์ error code 25 ผมก้อยังหาไม่เจอว่ามันเป็นเพราะอะไร ตอนนี้เลยตันอยู่ที่ 2.69 แต่เสถียรดีคับ ยังไม่งอแง

ผลเทสเล็กๆ น้อยๆ คับ
    Last edited by VooDooXT; 3 Jun 2009, 02:27:16.

แรงดีครับ

อยากได้ 2900XT มาต่อ CF จัง ค่าไฟคงกระจาย

ถามหน่อยดิท่าน ใช้ซิงค์อะไรครับ แล้วบอร์ดอะไรครับ (น่าจะเป็น DFI 790)

ถ้าเป็นแรมพวก D9 XXX ค่า TRC ลองปรับสูงๆดูเลยครับ ผมว่ามันรู้สึกลื่นกว่าสิบกว่าๆเยอะนะ

Comment

แต่ผมว่าแรมมันสูงไปหน่อยเกินที่เวลาที่วิ่งบัสสูงๆจะเอาอยู่นะท่าน

ไอ้น่อมมันหน่อมแน้มเวลาเล่นแรมบัสสูงๆกับความเร็ว Mhz สูงๆ ผมว่ามันได้แค่ RockStable 24/7 ยังไม่ค่อยจะนิ่งดีเท่าไรอ่ะครับ

Comment

อยากลองมั้งว้อย

แอบไปถอยมาเมื่อไร ไม่ชวนเลย อิอิ

สงสัยไปซื้อกับ กิ้ก มาแน่ๆ

แล้ว เอา3600+ ไปไว้ใหนแล้วครับ
        Last edited by wikorn; 8 Mar 2008, 17:30:25.

Comment

Originally posted by wikorn View Post
          อยากลองมั้งว้อย

แอบไปถอยมาเมื่อไร ไม่ชวนเลย อิอิ

สงสัยไปซื้อกับ กิ้ก มาแน่ๆ

แล้ว เอา3600+ ไปไว้ใหนแล้วครับ
          เรื่องมันมีอยู่ว่า ที่เอา 3600+ มาลากนั่นเครื่องน้องคับ
          เครื่องเก่าผมจิงๆ มัน 3000+ 939 พึ่งเปลี่ยนเป็นพี่น่อมนี่ล่ะคับ ^^"

Comment

แรงดีครับผม

Comment

Originally posted by kirk View Post
              แรงดีครับ

อยากได้ 2900XT มาต่อ CF จัง ค่าไฟคงกระจาย

ถามหน่อยดิท่าน ใช้ซิงค์อะไรครับ แล้วบอร์ดอะไรครับ (น่าจะเป็น DFI 790)

ถ้าเป็นแรมพวก D9 XXX ค่า TRC ลองปรับสูงๆดูเลยครับ ผมว่ามันรู้สึกลื่นกว่าสิบกว่าๆเยอะนะ
              sink zalman 9700nt คับ บอด dfi ถูกและคับ แรมไว้ผมจะลองๆ ดูนะคับ

Comment

เห้ย บอกให้เอามาลงตั้งนานแล้ว ซุ่มอยุ่นั้นละ 5 5 5 + ร้ายจริงเพื่อนตรู

Comment

Working...
                X