Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้า Z-5500 กับ Bose C5 ท่านจะเลือกอะไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เล่น Bose C5 ดีกว่าคับ Z-5500 ขายต่อผมได้คับรับ ซื้อ 086-6785957 แนน คับ

Comment

สรุปมีแต่ คนเชียร์ C5 แล้วเรียกให้ขาย Z-5500 ให้เค้า คิดเอาเองและกันคับ

55555+ อ่านและฮามาก

Comment

อยากได้ตัวที่ไม่เลือกจัง...ราคานี้มีแย่ง...08-4984-6672

Comment

Originally posted by Patium View Post
          ผมมี x fi อยู่อะครับเเต่ไม่ได้ใช้เลย เพราะไม่รู้จะเอาสายอะไรต่ออะคับ
          คือใช้สาย aux สองหัวหรอครับ เเล้วมันติดที่ว่าถ้าใช้ aux เสียงที่ออกมาจะเป็นเเค่ 2.1
          เพราะถ้าจะปรับให้เป็น 5.1 ต้องใช้สายสามสีอะ
          หรือว่ายังไงครับ ผมก็งงๆอยู่ เลยไม่ได้ลองใช้คู่กับ sound card เลย

ถ้าต่อผ่าน soundcard ก็เอาสาย mini-mini ต่ออ่ะคับ สายเดียว ได้ 2.1 เอาไว้ฟังเพลง ดีกว่า
          เวลาดูหยังเล่นเกม ใช้เป็น USB เอาครับ work กว่าครับผม

ง่ายก็กดปรับเลือก soundcard ว่าจะเอาจาก Bose หรือ Xfi
          ตอนแรกผมก็ไม่ได้กระตือรือร้นลองไรมาก แต่พอท่าน Roat แนะนำมาว่าใหลองC5 กับ 2ZS พอลองแล้ว ตอนนี้เลิกฟังเพลงผ่าน USB เลยครับ หุหุ
          Last edited by bittersweet; 8 Mar 2008, 20:54:44.

Comment

วันนี้ไปฟังของจริงมา เด็กในร้านเอาตัวใหม่มาให้ฟังเลย ผมเลยจับประเด็นไม่ได้เลย ลำโพงไม่เบิร์น วัดอะไรไม่ได้จริงๆ เสียงยังแข็งอยู่มาก เบสกระแทกเข้าไปถึงตับ เดี่ยวอีกซักอาทิตย์จะไปลองใหม่เพราะท่าทางเจ้าของร้านต้องเปิดอัดทุกวัน แต่งานประกอบโดยรวมยังสู้ Bose ไม่ได้นะครับ จากที่เพ่ง ดู จับ และลูบ ตัวคอนโทรลใหญ่มาก ความแม่นยำของตัวคอนโทรลถือว่าทำได้ดีมีความแม่นยำในระดับนึง Sub ใหญ่มากครับ ราคาตอนนี้เท่าไหร่ครับ ผมไปฟูลไบร์สมา 14900 ไม่รู้บอกผมผิดมั้ย ลองโทรไปถามกันดูละกันครับ แต่คงไม่เกิน 17900

Comment

ลายเซ็นโฆษนาลำโพงกันทั้งนั้น รับค่าแบนเนอร์คนละกี่ตังเนี่ย

Comment

ผมโฆษณา fisho
                ใครไม่คัด เราคัด
                5555+

Comment

Originally posted by vrthestar View Post
                  ผมโฆษณา fisho
                  ใครไม่คัด เราคัด
                  5555+
                  5 5 5 ตาลุงคนนั้นตกปลาได้มั้งยังเนี่ย

Comment

Originally posted by Patium View Post
                    5 5 5 ตาลุงคนนั้นตกปลาได้มั้งยังเนี่ย
                    คำถามโดนใจมากครับ ^ ^

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
                      ลายเซ็นโฆษนาลำโพงกันทั้งนั้น รับค่าแบนเนอร์คนละกี่ตังเนี่ย
                      ของท่านก็ มิใช่น้อยนะ ^ ^

Comment

อยากได้ bose บ้างจัง T_T

Comment

Originally posted by natchan View Post
                          อยากได้ bose บ้างจัง T_T
                          ขายไอ้ที่มีอยู่ออกไปบ้างก็ซื้อได้แล้วคร๊าบบบบบบบ

Comment

p&y ขาย 16800 ครับ แต่ตวสุดท้ายโดนเพื่อนผมสอยไปละ รอหน่อยก็น่าจะมาอีก

Comment

เล่นอยุ่ทั้งสองตัวครับ สั้นๆล่ะกัน เน้นฟังเพลงผมเลือก C5 ดูหนังเลือก Z5500

Comment

ถ้าไม่มีปัญหาเรื่องการเงิน ก็เก็บไว้ทั้งสองตัวนั่นแหล่ะครับ
                                ตัวนึงเอาไว้ฟังเพลงเพราะๆ อีกตัวเอาไว้ดูหนัง+เล่นเกมส์มันส์ๆ แจ่มเป็ดเลย
                                ทั้งสองตัวสามารถต่อกับคอมตัวเดียวกันได้นิครับเพราะ Bose ต่อทางช่อง USB

Comment

Working...
                                X