Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามผู้ใช้ 8800 GT กันหน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามผู้ใช้ 8800 GT กันหน่อยคับ

คือว่าผมใช้ 8800 จีที รุ่นแรกไม่ได้เปลี่ยนซิงค์แต่อย่างใด เวลาเปิดคอมไปนานๆ 6-7 ชั่วโมง ในอุณหถูมิห้อง ซึ้งผมคิดว่ามันก็ร้อนนะ ผมเปิดเล่นเกมพวก call of duty4 กับ Gear of war จะเกิดอาการ กระตุก และ ค้าง ทำให้ต้อง Restart ไม่ทราบว่าเกิดจากความร้อนสะสมการ์ดจอรึเป่าคับ

ป.ล.ถ้าเปิดเครื่องใหม่ๆเล่นเกมส์ก็มะมีปัญหาอะไรนะคับ

ใช่ครับ

Comment

ต้องเปลี่ยนซิงค์ใหม่เลยช่ายมะคับ

Comment

ท่านลองหาโปรแกรม riva tuner แล้วก็ลองปรับรอบพัดลมซัก 59 % มันน่าจะช่วยได้น่ะครับ..

Comment

Originally posted by nathakai View Post
          ท่านลองหาโปรแกรม riva tuner แล้วก็ลองปรับรอบพัดลมซัก 59 % มันน่าจะช่วยได้น่ะครับ..
          ขอบคุณคับ

Comment

ความร้อนเท่าไรเหรอครับ

Comment

ถ้ายังไม่เหลือบ่ากว่าแรง ปรับรอบพัดลมครับ จาได้ไม่ต้องเสียตัง แต่รำคานหูขึ้นมานิด

ถ้าอยากเสียตังแล้วสบายใจ เปลี่ยนซิงค์ครับ เย็น และเบา

Comment

Working...
              X