Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำโน๊ตบุ๊คหน่อยครับ 35000-40000(รวมแวท,ไม่เอาAcer)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำโน๊ตบุ๊คหน่อยครับ 35000-40000(รวมแวท,ไม่เอาAcer)

แนะนำโน๊ตบุ๊คหน่อยครับ 35000-40000(รวมแวท,ไม่เอาAcer) หน่อยครับ อยากได้จอ 13-14.1 นิ้วครับผมไว้เล่นเกมส์ เล่นเน็ต ทำงาน เขียนโปรแกรม ขอบคุณค้าบ

s41-335 ราคา36900 ผ่อน0%10เดือน
    สเปก
    คอทู2.2กิก T7500
    แรม2กิก
    กาดจอแยกจีฟอส8600 DDR3 1024MB TUBOcach
    จอ14.1นิ้ว นำหนัก2.2โล
    รองรับระบบHDMI
    ฮาสดิส160กิก
    ไวไฟ บูลทุธ2.0 เวปแคม1.3ล้าน
    ไมค์ฺบิวอิน
    ประกัน2ปี

ราคานี้ไม่รวมvat แต่รวมก็อยู่ในงบพอดีอะคับ^^

Comment

Aspire 4920G-5A1G25Mn

Intel® Centrino® Duo Processor Technology Intel® Core™2 Duo Processor T5550 (1.83GHz, 2MB L2 Cache, 667MHz FSB) Mobile Intel® PM965 Express chipset
      Linpus Linux BE
      1024MB DDR2 667(Max 4GB)
      ATI Mobility Radeon™ HD 2400 XT with up to 251MB HyperMemory™
      250GB HDD (5400 rpm)
      14.1" WXGA Acer CrystalBrite TFT LCD (1280 x 800pixel)
      DVD-SuperMulti Double Layer Drive
      Dolby® Home Theater audio
      56K Fax/Modem
      10/100/1000Mbps LAN
      Intel® Wireless WiFi Link 4965AGN Integrated Bluetooth™ 2.0+EDR Acer SignalUp InviLink™ Nplify™ wireless technology with 5X Speed Up
      Weight 2.62kg.

30,900.-*

ไม่สนหน่อยหรอครับ ตัวใหม่ดีน๊า ไม่ร้อนด้วยสามหมื่นนิดๆเอง เงินเหลือเอาไปกินหนมได้นะ

Comment

benQ เป็นไงมั่งครับ ตัวนี้ พรุ่งนี้จะซื้อแล้ว

Comment

s41-335 คิดว่า มันจะเล่นเกมส์นี้ได้ป่าวครับ Need For Speed: Carbon (ภาษาไทย/Eng)

แล้วก็ถามขำขำ (เผื่อได้) ว่ามันเล่นเกมส์นี้ได้ป่าว >> Crysis

Comment

เหอะๆ ภาคนั้นสบายๆคับอย่าภาคล่าสุดโปรสตีท ยังปรับสุดได้เลย มาเอาไรกับคารบอนที่กินสเปกน้อยกว่า

เกมใหม่ๆเล่นได้ทุกเเกมคับ บางเกมปรับได้สุดคับสำหรับs41

ส่วนไคซิส ได้กลางๆอ่า

Comment

แล้วก็ s41 วันนี้จะไปซื้ออ่างับผม มีร้านแนะนำใน Pantip มั้ยครับ

Comment

ไปซื้อวันนี้หรอครับ ได้ราคาเท่าไรบอกด้วยนะครับกำลังอยากได้อยู่เหมือนกัน พอดีไปดูแล้วของไม่ค่อยมีเลย
                s41 335 ต้องสั่ง แถมแพงด้วย ได้มาเท่าไรบอกด้วยนะครับ

Comment

Originally posted by gkungz View Post
                  แล้วก็ s41 วันนี้จะไปซื้ออ่างับผม มีร้านแนะนำใน Pantip มั้ยครับ

ไม่รุ้ร้านไหนดีคับ เพราะผมซื้อที่csc เซียร์

แต่จะมาบอกถ้าไม่รีบจริงๆ อย่าไปซื้อร้านสปีดคับ

Comment

Originally posted by 12345678910 View Post
                    ไม่รุ้ร้านไหนดีคับ เพราะผมซื้อที่csc เซียร์

แต่จะมาบอกถ้าไม่รีบจริงๆ อย่าไปซื้อร้านสปีดคับ
                    เท่าที่ได้อ่านมา... ร้านนี้ต่อให้รีบก็อย่าซื้อครับ รอหน่อยดีกว่า

Comment

ร้านสปีดถูกขึ้นบัญชีดำไปแล้วครับ
                      จะรีบมากหรือไม่รีบเลยก็ไม่แนะนำให้ไปซื้อที่ร้านนี้เด็ดขาดครับ

ประวัติยาวเป็นหางว่าวเลย ร้านนี้

Comment

เล่าประวัติหน่อยได้มั้ยครับ
                        แล้วร้าน J.I.B ล่ะ ตอนนี้ S41 533 มีของ ผม มัดจำไว้แล้ว เพราะลืมบัตร ATM ไว้บ้านพรุ่งนี้จะไปใหม่

Comment

ครับ ร้าน JIB เป็นไงมั่งคับผม
                          ร้าน SPEED อยู่ชั้นไหนแถวไหนครับผม แล้วประวัติเป็นไง

Comment

ผมว่าลองดูรุ่นไหมครับ s41-357 ก็ดีครับ

Comment

ประวัติร้านสปีดสรุปง่ายๆคือโปรดีกว่าร้านอื่น แต่บริการห่วยกว่าร้านอื่นมาก ประมาณนั้น ถูกขึ้นกะทู้แนะนำในบอร์ดพันทิพหลายเดือนๆ พอหลุดไปก้มีคนขุดขึ้นมาอีก และมีคนโดนหลายคนเพราะหลงในราคาถูกที่ล่อตาล่อใจ

ส่วนร้านjib บริการดีใช้ได้ ศุนย์เยอะ แต่โปรผมว่าให้น้อยกว่าร้านอื่นนะ

ร้านสปีดมีหลายร้านในพันทิพแต่จำไม่ได้ว่าร้านไหน(ผมไม่ชอบไปพันทิพชอบไปเซียร์บรรยากาศดีกว่า)

Comment

Working...
                              X