Announcement

Collapse
No announcement yet.

~รวมพลคนเล่น Sound กันครับ~

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ~รวมพลคนเล่น Sound กันครับ~

ซื้อคอมมา 4 ปีแล้วหลงใช้ ALCกับลำโพง 2.0 ธรรมดามาตั้งนาน หลังจากเพื่อนขาย SB0100ให้100บาท(โดยเอาซาวด์การ์ด CMI8738 ของผมไปแลกกับ 0100 ของเพื่อนผมโดยจ่ายแค่ 100 บาทก็ได้ 0100 มาครอบครอง 555+ เพื่อนผมมันไม่รู้อะไรเกี่ยวกับซาวด์จริงๆ หมายถึงตอนที่เพื่อนผมมันถอดมาให้ดูผมก็คิดในใจว่า คงเป็น SB Live! ธรรมดาๆ พอมันเอาออกมาจากกระเป๋าเท่านั้นคับ รีบดูModel เลยดูไปดูมาไม่ได้ตาฝาดคับ 0100 จริงๆ ผมเลยบอกว่าเอาซาวด์ที่ผมใช้อยู่กับตัง100บาทไปแลกกับ 0100 ของมันแล้วมันก็ขายต่อผมจนได้ 555+ แล้วพอดีมี SAAG 2.1 อยู่ 2 ตัวก็เลยยิ่งอยากลองไปใหญ่เลยมาขอ ไดร์เวอร์ในเว็บนี้แหละคับ แล้วลองต่อเป็น 4.2 CH ดู
    ปรากฏว่าเสียงสุดดดดดดดดดดดดดดดดยอดจริงๆคับ ขนาดลำโพงSAAG นะเนี่ยขอบอกว่าเสียงสุดยอดดดดดดดดดด ผมเห่อจนฟังทั้งวันทั้งคืนเลยครับ
    >>>>>>>>>
    >>>>>>>>>>>>>ตั้งแต่นั้นมาไม่เคยใช้ OnBoard เลยครับอยากจะงัดออนบอร์ดทิ้งเลย

ตอนนี้ก็ใช้ 0100+Kxdrv+SAAG 10S+SAAG Pentas-02 อยู่สุดยอด 4.2 CH

ขอตัวไปเปิดฟังก่อนละครับเห่อจัด

555555+

Comment

ตอนนี้เพื่อนผมมันรู้แล้วคับว่า 0100 เป็นโมเดลเทพ ผมบอกมันว่า สายเกินไปแล้วเพื่อน 555+ จงใช้ CMI8738 ไปเถอะส่วนตัง 100บาทเอาไปซื้อข้าวมาเลี้ยงเพื่อฉลองของความโง่ของเพื่อน

แต่เพื่อนผมมันก็ไม่ได้ว่าอะไรคับ เพราะว่าเป็นเพื่อนกัน ฮ่าๆๆๆๆๆๆ

Comment

เป็นเพื่อนที่ดี(แตก)มากครับ

Comment

พูดไม่ออก อย่างงี้นี่สิเรียก เพื่อน(กิน)ที่ดี .... lol

Comment

เพื่อนกุรักเมริง

Comment

วันนี้ก็เพิ่งเปลี่ยนสายมาใหม่หมดไป 500 บาท ทั้งสายลำโพง สายInput

เสียงดีขึ้นกว่าเดิมมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ไม่เสียดายตังเลย 555+

ท่านใดมีประสบการณ์การใช้ซาวด์มาแบ่งกันมั่งนะครับ

อยากรู้

อิอิอิ

Comment

ดีครับ ต่อไปจะเสียตังมากกว่านี้

Comment

คอมนี่มัน ดูดตังได้ทุกทางเลย อุปกรณ์แพงๆทุกชิ้น

Comment

ผมยังเริ่มต้นอ่ะครับ ใช้Sound Blaster PCI 128 CT4750 + SAAG 220S ฟังเพลงอนิเมเป็นหลัก

เห็นA500-Lก็ชักอยากเล่นเหมือนกัน หุๆ

CT4750ใช้Kxdrvไม่ได้ใช่ไหมครับ

Comment

Originally posted by J1amprasert View Post
                      คอมนี่มัน ดูดตังได้ทุกทางเลย อุปกรณ์แพงๆทุกชิ้น
                      นั่นสิเนอะ ขนาด น๊อตฝาเคสก็ยังดูดตังค์ได้เลย อิอิ

Comment

Originally posted by redondo16 View Post
                        ผมยังเริ่มต้นอ่ะครับ ใช้Sound Blaster PCI 128 CT4750 + SAAG 220S ฟังเพลงอนิเมเป็นหลัก

เห็นA500-Lก็ชักอยากเล่นเหมือนกัน หุๆ

CT4750ใช้Kxdrvไม่ได้ใช่ไหมครับ
                        รายชื่อการ์ดครับ http://kb.kxproject.lugosoft.com/list.html

Comment

ตอนนี้จบที่ 2ZS jack ทองครับ สำหรับเกมกับหนังนะ

ถ้าฟังเพลง เอา USB DAC berbrown pcm2707 เสียบลูกเดียว

Comment

เท่าที่จำความได้ใช้ Sound Blaster AWE64Gold ที่มันเป็น SLOT ISA อ่ะครับ

ไม่ค่อยได้เล่นหรอก ซื้อมาไว้ฟังเพลงตอนนั้นทำงานเล่นเนท แล้วก็ดูหนังโป๊บ้าง

ของผมที่ใช้อยู่ก็มีไม่กี่ตัวหรอกครับ SB0090 CT4830 CT4620 SB0100 Audigy4 ธรรมดา X-Fi Elite Pro

Comment

เพื่อนดีๆแบบนี้หายากครับ อิอิ

อย่าไปงัดเลยเดี๋ยว PCB เป็นรอย เอาเครื่องเป่าลมร้อนเป่าออกเลยครับ เอิ้กๆๆๆ

Comment

Working...
                              X