Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหาการ overclock

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหาการ overclock

คือผม clock ไปอ่ะคับ แล้วผมเพิ่มค่าไฟผิด แล้วก็เซฟ จากนั้น เครื่องคอมผมก็เปิดไม่ติดอ่ะคับ(เปิดๆดับๆ ไปเรื่อยๆ)
    มีวิธีแก้ ยังไงอ่ะคับ ตอบผมทีน่ะ ขอบคุนคับ

"มันต้องมีวิธีแก้สิ จริงม่ะ"

ปิดเครื่อง ถอดถ่าน แป็บหนึ่งแล้วใส่ถ่าน เปิดเครื่องดู

Comment

เคลียร์ Bios ดูครับ ง่ายๆเลย ได้ชัวร์
      Clear CMOS

Comment

เครียไบออสครับ อ่านคู่มือประกอบ

Comment

Originally posted by zeza_pak View Post
          ปิดเครื่อง ถอดถ่าน แป็บหนึ่งแล้วใส่ถ่าน เปิดเครื่องดู
          มีใครเคยใช้ วิธีนี้ แล้วมั้งคับ อยากรู้ ว่าได้ผล100%มั้ยอ่ะคับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
            เครียไบออสครับ อ่านคู่มือประกอบ
            แหะๆ ส่วนวิธี นี้ ผมไม่เข้าใจอ่ะคับ

Comment

ดันๆ ให้ผุ้ รู้มาตอบที
              Last edited by koruru; 8 Mar 2008, 21:00:40.

Comment

Originally posted by koruru View Post
                แหะๆ ส่วนวิธี นี้ ผมไม่เข้าใจอ่ะคับ
                ผมว่าอย่างแรก ของการoc คือ การอ่านคู่มือเมนบอร์ดนะครับ เพราะมันจำเป็นต้องรุ้ จุด จัมเปอร์ต่างๆครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                  ผมว่าอย่างแรก ของการoc คือ การอ่านคู่มือเมนบอร์ดนะครับ เพราะมันจำเป็นต้องรุ้ จุด จัมเปอร์ต่างๆครับ
                  แหะๆ ไม่เคยอ่านเลย เคยแต่ดูๆผ่านๆ หุหุ ขอบคุนมากๆคับ

Comment

Working...
                  X