Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเปรียบเทียบ จอ LCD 19" Wide ให้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

แล้วของ Acer 19" Wide ละคับ

เป็นยังงัยบ้าง คัยเคยซื้อมาใช้ไหม คุณภาพเป็นยังงัยคับ

Comment

ผมใช้ LG 19" wide ครับใชดี สบายตา
      ของ sumsung ก้ดีนะแต่แสงมันจ้าอ่ะครับ เวลาใช้ไปนานๆแล้วปวกตา

Comment

ผมเชียร์ LG คับ
        ส่วนตัวนะคับ (ผมว่า LCD นั่นควรมีการตอบสนองของสัญาณภาพที่ดี คับเช่น 8ms หรือ เร็วกว่านี้ก็จะยิ่งดี เช่น 5 ms/2ms มันจะทำให้เราไม่ปวดสายตา
        อีกส่วนหนึ่งก็คือ อัตราความคมชัดควรดูที่มันบอกว่า 5000:1 หรือ 2000:1 คับ ถ้าต่ำกว่านี้ภาพก็จะชัดน้อยลงคับแต่ก็ถือว่าอยู่ในระดับที่ดีคับ
        ลองดูพวกที่เป็นFLATRONคับมันจะแหล่มกว่ายิ่งงบท่าน 8000 บ.ซื้อได้สบายอยู่แล้วคับ - -*

Comment

ผมเคยใช้ lg อยู่แต่พอดีจำรุ่นไม่ได้ ผมว่าหน้าจอมันมืด ๆ นะ
          แต่ตอนนี้ใช้ hp w1907 สเปคมันแค่ 1000:1 แต่มันไม่เหงจะมืดเลย ผมพอใจนะ

Comment

คือ 3000:1 5000:1 8000:1
            มันใช้คอนทัสแท้อะมันใช้ซอพแวร์เร่งขึ้นมาทำให้สีเพี้ยน

Comment

LG --> BenQ --> HP --> Samsung

Comment

Working...
              X