Announcement

Collapse
No announcement yet.

ระหว่าง Celeron 2.66 2 core กับ Athlon3000+ ถ้าเอาแรงตัวไหนแรงกว่ากันอ่ะคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ระหว่าง Celeron 2.66 2 core กับ Athlon3000+ ถ้าเอาแรงตัวไหนแรงกว่ากันอ่ะคับ

สับสนอยุ ไม่รุความแรงมันอ่ะคับ ตอนนี้ใช้ 3000+ อยุ แต่จาลอง เอา Intel มาลองดูว่ามันจะแตกต่างกันมั้ย ก๊าดจอ แรม อันเดียวกัน พวกคุณว่าตัวไหนเวิ๊กก่ากันอ่ะ ถ้าเล่นเกมนะ

อาจตั้งคำถามเกรียนไปนิดนะ คับ ขอโทด แต่อยากรู้ มะค่อยมีความรู้อ่าคับ

ของอินเทล น่าจะเปนตัว Celeron D อ่าคับไม่แน่จาย

Comment

เอา Celeron ไปเทียบกับ พี่สมพรจะเหมาะกว่านะ

Athlon ต้องไปเทียบกับต้วมเตี้ยม 4 โน่น

Comment

พูดอย่างไม่ลำเอียงและไม่เกรงใจ

Athlon 64 กินครับ

Celeron เอาไปเทียบกับ Sempron เหอะครับ

ยิ่ง Athlon64 LE จะมีวิญญาณ Athlon FX เข้าสิงด้วย นะครับ ลองมาแล้ว บรึ๋ย!!!

Comment

หุหุ ช่ายยยยยย

Athlon64 LE มีวิญญาณ Athlon FX เข้าสิงจิงๆด้วย

ใช้อยู่

แหล่มเลย

Comment

Celeron 2 core @2.66GHz แรงกว่าครับผม 2 core ก็แรงกว่า 1 core อยู่แล้ว
            แต่ต้องหา MB ดีๆหน่อยถึงจะลาก Celeron LE1200 ให้ได้ซัก 2.66 GHz หน่ะครับ

Comment

Athlon อีกเสียงละกันครับ

เหมือนมีม้า 2 ตัว กะ เฟอรารี่น่ะ

55+ เวอร์ไปนิด

Comment

Celeron 2Core นี่เพิ่งออกมาใหม่ ก็น่าจะไวพอตัวนะ คาดว่าน่าจะอยู่กลางๆๆ ระหว่าง sampron กะ X2 ของ AMD นะครับ

Comment

คาดว่า จขกท. น่าจะหมายถึง Celeron D331 ที่มีความถี่ 2.66GHz
                  CeleronD Prescott นั้นเป็น Single Core ครับ ความแรงยังน้อยกว่า P4 Northwood เลยมั้งครับ
                  เหมือนซีพียูพิการ ถูกตัดนู่นตัดนี่ ทำมาเพื่อความประหยัดเท่านั้น ใช้เล่นเกม กราฟฟิค ไม่เหมาะอย่างยิ่งครับ
                  เคยใช้ CeleronD 2.53GHz สเป็กใกล้ๆเคียงกันหมด รู้สึกอืดๆ สู้ P4 2.0 ไม่ได้เลย

ในกรณีนี้ Celeron D331 กับ Athlon 3000+ ตัวหลังกินขาดครับ
                  ถ้าเป็น Celeron ตัวใหม่ D430 ยังพอสูสี

Comment

ผมใช้ Celly D347 3.06Ghz/512
                    พอๆๆกับ AMD64 3200+ เลยครับ
                    แต่Cellyจะได้เปรียบหน่อยตอนทำ multimedia พวก v2d

Comment

ไม่รู้ฤทธิ์ Celeron รุ่นใหม่ๆ ซะแล้ว

Comment

Working...
                      X