Announcement

Collapse
No announcement yet.

>> E2200 เร็วมะคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• >> E2200 เร็วมะคับ

คือผมไม่เคยใช้พวก duo core มาก่อน เครื่องล่าสุดที่ใช้ก็แค่ Pentium4 2.4GHz
    แต่ตอนนี้ใช้อีกเครื่องนึง ช้ากว่านั้น เป็น Celeron 2.0 + 384MB

อยากจะอัพเกรด มีงบอยู่แค่หมื่นเดียว
    เอาไว้ดูหนัง Hidef + โหลดบิต
    เกมไม่เล่นเลย อ่อ เอาไว้เล่นเว็บ เล็กๆน้อยน่ะครับ
    เลยเอา vga onboard น่ะครับ ตามนี้
    Intel Pentium Duo Core E2200 2.2GHz
    Gigabyte GA-G31M-S2L
    WD 500GB NCQ 16MB
    Cosair Value Select 2GB/667
    ตามงบจะไหวมะคับ นอกนั้นใช้ของเก่าหมด
    ผมมี DVD-RW/CD-RW/Tv tuner/Case 460w ฯลฯ อยู่แล้วคับ

ผมเห็น cpu ตัวนี้ มี clock แค่ 2.2
    ถ้าเทียบกับ Pentium 4 3.4HT กับ Core2Duo E4500 / T7200 (ของเพื่อน)
    มันจะมีความต่างแค่ไหนครับ กะไม่ถูก เพราะไม่เคยใช้ cpu pentium duo น่ะครับ

ของเก่า ยังไงก็แรงไม่สู้ของใหม่ครับ(จำคนอื่นเขาว่าตอบ) e2200 นี้แรงใช้ได้เลยครับ เอามาสัก e2180 รึต่ำกว่า
    ก็ได้นะครับ แล้วเพิ่มเป็นการ์ดจอแทน แต่ว่าราคา 2200 กับ 2180 ***งกันแค่ สามร้อยเองเนอะ ตามความชอบเลยครับ

Comment

ถ้าใช้ของเก่าแล้วไม่เดือดร้อน ผมว่าเก็บตังค์ไว้ดีกว่า

แต่ถ้าตังค์เหลือ แล้วอยากเสียตังค์ ก็ซื้อเลยครับ เร็วกว่าเครื่องเดิมแบบรู้สึกได้ แถมประหยัดไฟกว่า ร้อนน้อยกว่า

แต่ถ้าจะเอาไปเทียบกับเครื่องเพื่อน จากงานที่บอกมาผมว่าไม่ต่างกันมากครับ แต่ยังไงของเพื่อนก็ได้เปรียบ เพราะแรงกว่ามาแต่กำเนิด

Comment

160 กม. ต่อ ชม. อิอิ.. อ่ะล้อเล่นนนนนนน

Comment

E2200 ผมใช้อยู่ก็แรงพอๆๆกับ E4400 นะ(แต่ไม่เท่านะ)

Comment

แต่ก่อนเคยเป็น เทพๆๆๆ แต่เดียวนี้กลายเป็น เต่าๆๆๆๆๆ

Comment

ไม่เร็วครับต้องทำการ oc ครับ หุๆ

Comment

OC ก็ได้นะครับแต่อายุการใช้งานอาจจะลดลงนิดหน่อยถ้า OC ก็ปรับพอประมาณอย่าปรับเวอร์เดี่ยวเสียมาจะร้องเอาครับ

Comment

พอทน.............................อะไรประมาณนั้น~~~

Comment

แรงดีครับแต่ไม่เคยลองเทียบกับตัวอื่นครับ

ปรับตามนี้ครับ P31DS3L

Comment

Working...
                    X