Announcement

Collapse
No announcement yet.

ACER 4920 เครื่องติด แต่จอไม่ติด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ACER 4920 เครื่องติด แต่จอไม่ติด

ไม่รู้เป็นไรครับ เปิดมาอีกทีก็เป็นเลย อาการคือเปิดเครื่องมา เครื่องมันก็ติด พอช่วงรันจะเข้า Windows XP อยู่ดีๆจอมันก็ดับไปเฉยเลย แต่เครื่องยังทำงานอยู่ ลองเปิดปิดใหม่หลายครั้งมันก็ยังเป็นอยู่ แบบนี้ต้องทำยังไงครับ พอดีต้องใช้งานด้วย ขอบคุณมากครับ

ผมใช้ 4920G นะคับ
    อาการที่ผมเคยเจอก้อใกล้เคียงกันนะ
    คือผมกดเปิดเครื่องปุ๊บ เหมือนเครื่องจะทำงาน
    แต่หน้าจอ POST มันยังไม่ขึ้นเลยคับ
    พอผมกดปุ่มเปิดค้างไว้เพื่อปิด แล้วกดเปิดใหม่
    มันก้อติดปกตินะคับ

ปล. ใช้มา 7 เดือนเจอไป 2 ครั้งคับ(วิสต้าอ่า)

Comment

ผมลองเข้าเซพโหมดดูแล้วมันก็ยังไม่ได้อีก กำ คิดผิดจริงๆซื้อ ACER เห็นเพื่อนหลายคนบอกทั้งห่วยทั้งร้อน อยู่ดีๆดับเอง ถ้าไม่เจอเองคงไม่เชื่อ

Comment

ไม่ใช่ว่าเป็นที่ วินโดวส์หรอคับ
        ถ้ามันมีปัญหาคงต้องเปิดไม่ติดแต่แรกคับ

ไม่งั้นก้อขาย acer ทิ้งแล้วไปซื้อยี่ห้ออื่นใช้เลยคับ
        จะได้ไม่มีปัญหาอีกผมว่านะ ถ้าคุณคิดว่ามันเป็นเช่นนั้น

Comment

ครับ เดี๋ยวจะลองหาแผ่นวินโดวน์มาดูก่อน ไม่ได้ค่อยส่งศูนย์ ที่ผมว่าห่วยคือของเพื่อนมันเึคยเจออาการแบบนี้ สุดท้ายเค้าเคลมเมนบอร์ดให้เลยหาย

Comment

บางทีอาการมันไม่หนักคับ
            แต่พอเอาไปเช็คปุ๊บมันจะหนักหนาสาหัสทันทีคับ
            พูดง่ายๆคือแมร่งจาฟันเราอ่ะคับ

Comment

ประกันยังพอเหลือ เดี๋ยวจะลองไปเล่นกับร้านมันอีกทีดูครับ

Comment

Working...
              X