Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูทีครับ Cambridge SoundWorks Digital 2.1 เบสไม่ออก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดูทีครับ Cambridge SoundWorks Digital 2.1 เบสไม่ออก

เบสไม่ออกมานานมากแระครับ เคยซ่อมไปทีนึง ใช้อยู่ 1 อาทิตย์ ก็เป็นอีก

ช่วยแนะนำร้านซ่อมให้ทีครับ เอาแบบซ่อมทีเดียวหายขาดเลยอะครับ

ใช้มา 6 ปีแล้วครับ โครตรักมันเลย

ขอบคุณมากครับ

สงสัยคงต้องทิ้งแล้วมั้ง

Comment

ผมว่าข้างในมันคงเสื่อมสภาพตามการเวลาแล้วอ่ะครับ

Comment

เบสไม่ออก หมายถึง ลำโพงwooferยังทำงานอยู่แต่เสียงมันออกน้อย

หรือว่ามันไม่ทำงานเลย

มี 2 แบบนะครับ ถ้ามีเสียงแต่เสียงเบา อู้อี้ ไม่ออกกระแทกเหมือนก่อน อันนี้ ดอกอาจจะเสื่อม ขอบไปหมดแล้ว เสียงมันเลยไม่มีพลัง อันนี้ต้องเปลี่ยนดอกนะ แต่ดอกซับขนาดเล็กมันหายากครับ
        ผมแนะนำไม่ได้ เพราะไม่รู้ครับ ลำโพงคอม ดอกเบส 4นิ้ว 5นิ้ว หาตามร้านทั่วไปยากครับ

ถ้าเสียงไม่มีเลย ก็วงจร ไม่ก็ขั้วหลุด อันนี้ ซ่อมได้ครับ

Comment

Working...
        X