Announcement

Collapse
No announcement yet.

อาการ แปลกๆ ของ X fi music ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อาการ แปลกๆ ของ X fi music ครับ

บางครั้งหลังจากรีเครื่อง จะมีเสียง วี๊ดดดดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ดังมาก ออกมา
    ต้องสลับโหมด ไป game แล้วถึงจะเงียบ แล้วสลับกลับมา entertain อีกครั้งนึง
    ก่อนหน้านั้น ผมใช้กับคอมเครื่องเก่าไม่เคยเกิดอาการแบบนี้มาก่อน ตั้งแต่เปลี่ยน คอมใหม่มา มีอาการอย่างนี้ออกมาเรื่อยๆ driver เคยup แล้ว ก้ยังเป็นอยู่
    ท่านผู้ใดพอรู้วิธีแก้ช่วย มาบอกกล่าวกันทีนะครับ

เป็นเหมือนกันคับ มารอวิธีแก้ด้วย

Comment

ลองอัพเดทไดรเวอร์ดูครับ

Comment

ของผมเปิดคอมทีไร เสียงจะออกลำโพงเดียวเพราะ ตรงมิกเซอร์จะขึ้น mute สีแดงของลำโพงอีกข้างไว้ ต้องติ๊ก
        ออกทุกครั้งก่อน เสียงจึงจะออกลำโพงสองข้าง มีวิธีแก้ไข หรือตั้งยังไงให้ดังสองข้างตลอดเลยครับ

Comment

เสียงไมโครโพนมีเปิดหรือเปล่าครับ ถ้ามีลองปิดโมทไมโครโพนครับ

Comment

ไมค์ ผมไมได้เปิดนะครับ ....

Comment

เหมือนจะเคยเป็น เเต่หายไปเเล้วมันชอบดังตอนอยู่เเถวๆ bios

Comment

ผมก็เป็นครับ ใครมี ทริคอะไรมั่งครับบอกด้วย

Comment

เสียงแบบนี้ ส่วนมากจะเกิดจาก ไมค์ ครับ

Comment

ผมเล่นเกมส์ฟังเพลงดูหนัง โหมดเดียวเลยครับ(เกมส์โหมด)-*-

Comment

Originally posted by sc View Post
                      เสียงไมโครโพนมีเปิดหรือเปล่าครับ ถ้ามีลองปิดโมทไมโครโพนครับ
                      Originally posted by excomics View Post
                      เสียงแบบนี้ ส่วนมากจะเกิดจาก ไมค์ ครับ
                      เอผมก็ปิดนะครับไมค์ หรือว่าผมปิดผิดที่ ช่วยบอกด้วยครับว่าปิดที่ไหน แล้วปิดยังไง ขอบคุณครับ

Comment

ไม่มีใครตอบเลยหรอครับ

Comment

ของผมก็เป็นครับ จะดังวิ้ดเสียงสูงๆช่วงที่กำลังบูตเครื่องแป็บเดียวแล้วก็หาย

แต่ของผมเป็นตอนที่ใช้กับ Msi p35 platinum
                          พอเอาไปเสียบกับ EP35-DS3P กลับไม่มีเสียงนี้อะ

Comment

ของผมเจอแปลกกว่านั้นอีก ทุกครั้งที่ถอด/เสียบสายลำโพง เครื่องมันจะค้างทุกครั้งเลย >_<

Comment

ตอนแรกก็มีเสียงวี๊ดนะครับ เปลี่ยนโหมดบ้างเปลี่ยน 2 CH เป็น 4 CH บ้าง ก็หาย ซักสองสามวัน เสียงก็ปรกติแล้วครับ

Comment

Working...
                              X