Announcement

Collapse
No announcement yet.

AthlonX2 3600+(65nm) กับ M2N-MX OCได้เท่าไหร่ครับ(มือใหม่หัด OC)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• AthlonX2 3600+(65nm) กับ M2N-MX OCได้เท่าไหร่ครับ(มือใหม่หัด OC)

ฝากตัวด้วยนะครับ ผมเพิ่งเป็นสมาชิกของบอร์ดนี้(ตะกี้นี้เอง)

AthlonX2 3600+(65nm)เนี่ย แต่เดิมมันเร็ว 1.9 GHz
    OCมากที่สุดเท่าไหร่ดีครับถึงจะเสถียร เพราะเคยลองทำตามคู่มือในเว็บแล้ว(ใช้ Bios)
    มันไปได้แค่ 2.2 ก็เริ่มแย่แล้ว หรือว่ามันไปได้แค่นี้?

พี่ๆที่เคย OC รุ่นนี้ช่วยทีนะครับ

ลดค่า ht เหลือสัก *3 แล้วลากต่อดูครับ
    แต่ยังไงลองเซฟ cpuz มาดูครับ

Comment

ht นี่อะไรคับ? ตัวคูณเหรอ
      บอร์ดนี้มันเพิ่มตัวคูณไม่ได้แล้วอ่ะครับ เพิ่มได้แต่ FSB

จริงๆแล้วผมทิ้งคอมไว้ที่หอ บังเอิญว่ากลับบ้าน
      เลยแค่อยากทราบว่า มันลากได้ไกลไหมเท่านั้นแหละครับ

เพราะว่าตอนซื้อครั้งแรกได้ยินมาว่า CPU รุ่นนี้มันลากได้ไกลถึงได้ซื้อมา -_-a

ปล.ลายเซ็นเนี่ย... ^_^

Comment

3.0 ครับ

Comment

Working...
        X